Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Recipe : घरीच तयार करा टेस्टी व्हेज स्प्रिंग रोल.. ही सोपी रेसिपी ठेवा लक्षात..

मुंबई : रोजच्या सकाळच्या नाश्त्यात (Breakfast) किंवा दुपारच्या वेळी भूक लागली तर काहीतरी वेगळे खाद्यपदार्थ तयार करावेसे वाटतात. अशा वेळी काही लक्षात येत नसेल तर अगदी वेगळा व्हेज स्प्रिंग रोल (Veg Spring Roll) हा वेगळा पर्याय ठरू शकतो. हा पदार्थ टेस्टी आहे आणि तितकाच वेगळाही आहे. आज आम्ही तुम्हाला व्हेज स्प्रिंग रोल कसा तयार करायचा, याची रेसिपी (Recipe) सांगणार आहेत. या पद्धतीद्वारे तुम्ही रेस्टॉरंट स्टाइल व्हेज स्प्रिंग रोल घरीच तयार करू शकता.

Advertisement

साहित्य – मैदा 2 कप, बारीक केलेला कोबी 1 कप, किसलेले पनीर 1/2 कप, बारीक केलेला कांदा 1, बारीक केलेली शिमला मिरची 1, सोया सॉस 1 चमचा, हिरवी मिरची 1, काळी मिरी चिमूटभर, बेकिंग पावडर 1/2 चमचा, मीठ चवीनुसार आणि तेल.

Advertisement

रेसिपी
व्हेज स्प्रिंग रोल बनवण्यासाठी प्रथम एक भांडे घ्या आणि त्यात पीठ चाळून घ्या. या पिठात बेकिंग सोडा टाका. आता त्यामध्ये पाणी टाकून मैद्याचे पातळ व गुळगुळीत पीठ तयार करा. आता हे द्रावण साधारण तासभर झाकून ठेवा. आता रोलचे सारण बनवण्यासाठी प्रथम एका पॅनमध्ये मध्यम आचेवर तेल गरम करण्यासाठी ठेवा.

Loading...
Advertisement

तेल गरम झाल्यावर त्यात बारीक केलेला कांदा आणि हिरवी मिरची टाकून साधारण 3 मिनिटे परतून घ्या. कांदा हलका तपकिरी रंगाचा होऊ लागला की त्यात बारीक केलेला कोबी, किसलेले पनीर आणि बारीक केलेली सिमला मिरची टाका. हे मिश्रण साधारण 2 ते 3 मिनिटे तळून घ्या. यानंतर सोया सॉस, काळी मिरी पावडर आणि मीठ टाकून सर्व चांगले मिसळा. आता रोलसाठी तुमचे स्टफिंग तयार आहे.

Advertisement

आता मंद आचेवर नॉन स्टिक तवा ठेवा आणि त्यात थोडे तेल टाका. यानंतर चमच्याच्या मदतीने बारीक पिठाचे मिश्रण तव्यावर डोस्याप्रमाणे पसरवा. जेव्हा पिठाच्या वरच्या भागाचा रंग बदलतो आणि पॅनच्या बाजू सोडू लागतो तेव्हा डोसासारखे बनवलेले हे पीठ प्लेटमध्ये काढा. अशा प्रकारे सर्व पिठाचे रॅपर तयार करा.

Advertisement

आता एक रॅपर घ्या आणि त्यावर दोन चमचे तयार सारण टाका आणि ते पातळ पसरवा. आता रॅपरमधून स्टफिंग लाटून घ्या आणि ते तुमच्या सरळ आणि विरुद्ध दोन्ही बाजूंनी फिरवा. शेवटी, वरून आवरण दुमडून घ्या. याच पद्धतीने सर्व रॅपर्सचे रोल एक एक करून तयार करा. यानंतर हे रोल तव्यावर तळून घ्या. जर तुम्हाला जास्त तेलकट पदार्थ खायला आवडत असतील तर तुम्ही रोलही तळून घेऊ शकता. तयार रोल टोमॅटो सॉस किंवा हिरव्या चटणीबरोबर सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply