Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Todays Recipe : वेगळ्या पद्धतीने तयार करा टेस्टी भरलेले वांगे.. ही आहे सोपी रेसिपी..

मुंबई – वांग्याची भाजी बहुतांश घरात तयार केली जाते. बटाट्याप्रमाणे वांग्याचाही अनेक प्रकारे उपयोग होतो. मग ती साधी वांग्याची भाजी असो वा वांग्याचे भरीत. बटाटा-वांग्याची भाजी आपल्याला माहित आहेच, पण भरलेल्या वांग्याची भाजी कधी पाहिली आहे का. जर तुम्हाला वांगी खायला आवडत असतील आणि भरलेल्या वांग्याची भाजी तयार करायची असेल तर आज आम्ही तुम्हाला भाजी कशी बनवायची ते सांगणार आहोत.

Advertisement

साहित्य – वांगी अर्धा किलो, कांदा 1, धने पावडर 2 चमचे, अद्रक, लसूण 5 पाकळ्या, लाल तिखट अर्धा चमचा, जिरे अर्धा चमचा, हिरवी मिरची पेस्ट 1 चमचा, हळद अर्धा चमचा, गरम मसाला अर्धा चमचा, हिंग चिमूटभर, अमचूर पावडर अर्धा चमचा, कोथिंबीर 3 चमचे, तेल 4 चमचे, मीठ चवीनुसार.

Loading...
Advertisement

रेसिपी
भरलेले वांगे बनवण्यासाठी प्रथम वांगी घ्या आणि स्वच्छ धुऊन घ्या. वांग्याचे देठ काढायचे नाही हे लक्षात ठेवा. आता एक कढई घेऊन त्यात एक चमचा तेल टाका आणि मध्यम आचेवर गरम करा. यानंतर धने पावडर, लाल तिखट, बडीशेप, हळद, कांदा आणि लसूण पेस्ट टाकून नीट मिसळून घ्या. यानंतर हिरव्या मिरचीची पेस्ट, अमचूर पावडर आणि चवीनुसार मीठ टाकून मिश्रणात मिसळून चांगले तळून घ्या. यानंतर मसाला वांग्यामध्ये भरण्यासाठी तयार आहे.

Advertisement

आता वांगी घ्या आणि भाजलेला मसाला हाताने किंवा चमच्याने भरून घ्या. यानंतर कढईत तेल टाकून गरम करा. तेल गरम झाल्यावर त्यात जिरे घालून तडतडून घ्या. यानंतर एक एक करून मसालेदार वांगी तेलात टाका. आता वांग्याला 8-10 मिनिटे शिजू द्या. भांड्यावर झाकण ठेवा. मध्येच वांगे शिजले की नाही हे पहा. वांगी एका बाजूने शिजली की पलटी करा. वांगी चांगली शिजल्यावर गॅस बंद करा. अशा पद्धतीने तुम्ही भरलेली वांगी तयार करू शकता.
Todays Recipe : घरीच बनवा टोमॅटो-बटाट्याची टेस्टी भाजी; काही मिनिटात होईल तयार..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply