Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कोरोनाने पुन्हा वाढवली केंद्र सरकारची चिंता; आरोग्यमंत्र्यांनी दिला ‘हा’ मोठा इशारा

दिल्ली – देशातील काही राज्यांमध्ये कोरोना संसर्गाची (Corona) प्रकरणे पुन्हा वाढत आहेत. यानंतर केंद्रीय आरोग्य मंत्री मनसुख मांडविया (Mansukh Mandaviya)यांनी त्यांच्या मंत्रालयातील वरिष्ठ अधिकाऱ्यांसोबत परिस्थितीचा आढावा घेतला. यावेळी त्यांनी अधिकाऱ्यांना संसर्गाच्या परिस्थितीवर लक्ष ठेवण्यास सांगितले. नवीन प्रकारामुळे समोर येणाऱ्या प्रकरणांची देखरेख प्रक्रिया सुव्यवस्थित करा.

Advertisement

कोरोनाच्या उपचारात वापरण्यात येणारी औषधे आणि वैद्यकीय सुविधांच्या उपलब्धतेवर लक्ष ठेवण्याचे निर्देश मांडवीय यांनी अधिकाऱ्यांना दिले. त्यांना कोणत्याही प्रकारे कमी पडू देऊ नका. तथापि, कोरोना-ओमिक्रॉनच्या XE प्रकारामुळे कोणत्याही प्रकारे काळजी करण्याची गरज त्यांनी स्वीकारलेली नाही. मात्र सावधगिरी बाळगण्याची सूचना देण्यात आली आहे. त्यांच्या मते, कोरोना महामारी अजून जगातून गेली नाही. त्यामुळे प्रत्येकाने सार्वजनिक ठिकाणी मास्क लावणे, आपापसात अंतर राखणे यासारखी खबरदारीची पावले उचलत राहावेत.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

कोरोना लसीच्या किमती आणखी खाली येऊ शकतात

Advertisement

दुसरीकडे, मांडविया यांनी भारतीय जनता पक्षाच्या कार्यालयात (BJP Office) प्रसारमाध्यमांच्या प्रतिनिधींना सांगितले की, देशात 12 वर्षांपेक्षा कमी वयाच्या मुलांना लस कधी दिली जाईल हे तज्ञ ठरवतील. जोपर्यंत कोरोना लसीचा संबंध आहे, त्याच्या किंमती आणखी खाली येऊ शकतात कारण लवकरच आणखी कंपन्या त्यांच्या संबंधित लसींच्या स्पर्धात्मक किमती घेऊन येतील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply