Take a fresh look at your lifestyle.

पांढरे कपडे अजिबात नाही होणार खराब..! अशी घ्या त्यांची काळजी

कोल्हापूर : पांढरे कपडे परिधान केल्याने व्यक्तीचे व्यक्तिमत्व आणखीनच उठून दिसून येते. त्यामुळे सध्या तरुण-तरुणींमध्ये पुन्हा एकदा पांढरे कपडे घालून मिरवण्याचा ट्रेंड आलेला आहे. पांढरे कपडे केवळ तुमच्या सर्वोत्तम कार्यालयीन पोशाखांमध्येच समाविष्ट नसतात तर तुम्हाला कोणत्याही पार्टीमध्ये आकर्षक लुक देखील देतात. अनेकदा आवड म्हणून किंवा मित्र-मैत्रिणींच्या आग्रहाने आपण पांढरे कपडे विकत घेतो आणि येतो. पण त्या पांढऱ्या कपड्यांची काळजी घेणे थोडे कंटाळवाणे ठरते. पांढऱ्या कपड्यांची देखभाल थोडी अधिक काळजीपूर्वक करावी लागते. त्याचबरोबर इतर रंगांच्या कपड्यांपासून ते वेगळे ठेवावे लागते.

Advertisement

पण असे अनेकवेळा दिसून आले आहे की, पांढऱ्या कपड्यांबाबत आपण कितीही काळजी घेतली तरी त्यात थोडासा पिवळसरपणा येतो. त्यामुळे ही मोठी डोकेदुखी ठरते. पण आज आपण पाहणार आहोत. काहीतरी वेगळ्या ट्रिक्स. आम्ही तुम्हाला अशा युक्त्या सांगणार आहोत ज्याद्वारे तुमचे पांढरे कपडे नेहमी पांढरे आणि नवीनसारखे राहतील. तर जाणून घेऊया याविषयी. पांढऱ्या कपड्यांचे पिवळे होणे कालांतराने दिसून येते. पांढऱ्या कपड्यांचा सतत वापर केल्यामुळे आपल्या शरीरातील तेल आणि घामामुळे पांढरे कपडे हळूहळू पिवळे किंवा राखाडी होतात. त्यामुळे पांढरे कपडे एकदा किंवा दोनदा घातल्यानंतरच धुवा आणि शक्य असल्यास पांढरे कपडे जास्त वापरू नका. (TIPS AND TRICKS TAKE CARE OF WHITE CLOTHES IN THIS WAY AISE RAKHEN SAFED KAPDO KA DHYAN KEE)

Advertisement

अनेकवेळा केचप किंवा कॉफी सारख्या गोष्टींचे डाग पांढऱ्या कपड्यावर राहतात. ज्यामुळे ते घालता येत नाही. पांढऱ्या कपड्यांवरील अशा प्रकारचे डाग काढून टाकण्यासाठी तुम्ही फॅब्रिक व्हाइटनर वापरू शकता. एका भांड्यात फॅब्रिक व्हाइटनर घ्या आणि त्यात कापडाचा डाग असलेला भाग बुडवा आणि 10 ते 20 मिनिटे ठेवा. त्यानंतर ते चांगल्या डिटर्जंटमध्ये व्यवस्थित धुवा. असे केल्याने तुमचे कपडे पुन्हा नव्यासारखे चमकतील. काही लोकांना असे वाटते की कपडे नीट धुण्यासाठी जास्त डिटर्जंट आवश्यक आहे आणि ते आवश्यकतेपेक्षा जास्त डिटर्जंट घालून कपडे धुतात. परंतु असे केल्याने तुमच्या कपड्यांचे आयुष्य कमी होते आणि डिटर्जंट देखील कपडे व्यवस्थित स्वच्छ काढत नाही. त्यामध्ये अधिक धूळ चिकटू लागते. त्यामुळे कपडे धुताना कधीही जास्त डिटर्जंट वापरू नका. केवळ पांढरे कपडेच नाही तर इतर सर्व कपडे देखील नेहमी सूर्यप्रकाशात वाळवावेत. खरं तर, सूर्याच्या नैसर्गिक प्रकाशाचा ब्लीचिंग प्रभाव असतो. उन्हात कपडे वाळवल्याने कपडे नीट सुकतातच, पण सूर्यप्रकाशामुळे पांढरे कपडे पांढरे राहण्यास मदत होते.

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply