Take a fresh look at your lifestyle.

New Car 2022 : काही महिन्यात येणार ‘या’ दमदार कार.. पहा, काय आहेत जबरदस्त फिचर्स

मुंबई : येत्या काही महिन्यांत देशात अनेक दमदार आणि जबरदस्त फिचर्स असलेल्या कार लाँच होणार आहेत. जर तुम्हीही नवीन कार घेण्याचा विचार करत असाल, तर आज आम्ही तुम्हाला नव्याने येत असलेल्या काही कारची माहिती देणार आहोत. त्यामुळे मार्केटमध्ये कोणती कार येणार आहे, वैशिष्ट्ये काय आहेत, कोणती कार बेस्ट ठरेल याबाबत तुम्हाला माहिती मिळेल.

Advertisement

Tata Nexon EV (2022 Tata NEXON EV)
Tata Motors अपडेटेड Nexon EV कारची देखील चाचणी करत आहे. जे एप्रिल 2022 पर्यंत येईल असे अपेक्षित आहे. हा एक नवीन प्रकार असेल, जो नियमित कारसह विकला जाईल. नवीन मॉडेल काही यांत्रिक सुधारणांसह मोठ्या बॅटरी पॅकसह येईल. हे एका मोठ्या 40kWh बॅटरी पॅकसह येण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

जीप मेरिडियन
जीप मेरिडियन अमेरिकन कंपनीची आगामी कार 29 मार्च 2022 रोजी देशात पदार्पण करण्यासाठी सज्ज आहे. मे महिन्यात कार लाँच होईल. कारची रचना आणि शैली जीप कमांडरसारखीच असेल. जी सध्या निवडक जागतिक बाजारपेठांमध्ये विक्रीसाठी उपलब्ध आहे. नवीन जीप एसयूव्ही समान 2.0 लिटर, 4 मल्टीजेट टर्बो डिझेल इंजिन वापरेल. मोटरला 9 स्पीड ऑटोमॅटिक गिअरबॉक्सशी जोडले जाऊ शकते.

Advertisement

Tata Safari/Harrior Petrol
टाटा मोटर्स सफारी आणि हॅरियरच्या पेट्रोल कारची देखील चाचणी करत आहे. नवीन मॉडेल नवीन 1.5 किंवा 1.6 लिटर टर्बोचार्ज्ड DI (डायरेक्ट-इंजेक्शन) मोटरने सुसज्ज असण्याची शक्यता आहे. पॉवर ट्रेनबद्दल सांगितले तर, आगामी कार सुमारे 160bhp पॉवर आणि 250Nm टॉर्क जनरेट करेल असे अपेक्षित आहे.

Advertisement

Tata altroz EV
टाटा मोटर्स या वर्षाच्या अखेरीस Altroz ​​हॅचबॅकची नवीन इलेक्ट्रिक आवृत्ती लाँच करणार आहे. नवीन मॉडेल टाटाच्या Ziptron इलेक्ट्रिक पॉवर ट्रेनने सुसज्ज असेल. हे Nexon EV वर उपलब्ध असलेल्या बॅटरी पॅक पर्यायाने सुसज्ज असेल. कॉम्पॅक्ट एसयूव्ही 30.2 kWh बॅटरी पॅकसह उपलब्ध आहे, जी 127bhp पॉवर देते. Nexon इलेक्ट्रिक सध्या 312km ची ARAI प्रमाणित श्रेणी वितरीत करण्यास सक्षम आहे.

Advertisement

Maruti Ertiga
2022 Maruti Ertiga आणि XL6 कार लाँच होण्याआधी डीलरपर्यंत पोहोचण्यास सुरुवात झाली आहे. वाहन लवकरच लाँच होण्याची अपेक्षा आहे. तरीही कंपनीने अद्याप अधिकृत लाँचची घोषणा केलेली नाही. नवीन Ertiga मध्ये किरकोळ बदल होतील. प्रमुख अपडेट्स 1.5L पेट्रोल इंजिनच्या स्वरूपात येतील. जे 105bhp आणि नवीन 6 स्पीड ऑटोमॅटिक गिअर बॉक्स बनवू शकतात.

Advertisement

कार खरेदीचा आहे प्लान..? मग, थोडं थांबा..! लवकरच येताहेत ‘या’ दमदार कार.. पहा, काय आहेत खास फिचर

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply