Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Uttarakhand Election 2022 : मुख्यमंत्री पदाबाबत नवीन अपडेट; ‘या’ उमेदवारांची नावे आघाडीवर..

दिल्ली : उत्तराखंड विधानसभा निवडणुकीत दोन तृतीयांश बहुमत मिळविल्यानंतर भाजपने आता मुख्यमंत्र्यांच्या नावाबाबत विचारमंथन सुरू केले आहे. या संदर्भात पक्षाच्या केंद्रीय नेतृत्वाने केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान आणि पियुष गोयल यांची निरीक्षक म्हणून नियुक्ती केली आहे. निवडणूक हरल्यानंतरही पक्ष काळजीवाहू मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी यांना आणखी एक संधी देऊ शकतो, असे मानले जात आहे.

Advertisement

सहा महिन्यांच्या अल्प कार्यकाळात त्यांनी दिलेले योगदान याचा आधार घेता येईल. निरीक्षकांच्या उपस्थितीत धामी यांच्याकडे कमान सोपविण्याची मागणी एक-दोन दिवसांत होणाऱ्या भाजप विधिमंडळ पक्षाच्या बैठकीत होऊ शकते, अशी चर्चा आहे. दुसरीकडे मुख्यमंत्री धामी शनिवारी किंवा रविवारी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, गृहमंत्री अमित शाह, भाजपचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा आणि इतर नेत्यांची भेट घेऊ शकतात. मात्र, बैठकीचे वेळापत्रक अद्याप ठरलेले नाही.

Advertisement

निवडणुकीत भाजपने स्पष्ट बहुमत मिळवले, परंतु पक्षाचा चेहरा असलेले मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी यांना निवडणुकीत पराभव स्वीकारावा लागला. अशा स्थितीत मुख्यमंत्री कोण होणार, हा प्रश्न राजकीय वर्तुळात चर्चेत आहे. याबरोबरच भाजपनेही मुख्यमंत्र्यांच्या नावावर विचार सुरू केला आहे. निवडणूक हरल्यानंतरही धामी यांना मुख्यमंत्री केले जाऊ शकते, अशी चर्चा आहे. मागील सरकारमध्ये त्यांना केवळ सहा महिने काम मिळू शकले, असा युक्तिवाद केला जात आहे. या दरम्यान ते निर्विवाद राहिले. त्याचबरोबर सरकार आणि पक्षाची प्रतिमा सुधारण्याचा प्रयत्न करण्यात त्यांना यश आले. भाजप केंद्रीय नेतृत्वानेही त्याची दखल घेतली.

Loading...
Advertisement

विधानसभा निवडणुकीत पक्षाला विजय मिळवून देण्यातही धामी यांची भूमिका महत्त्वाची होती. त्याचवेळी त्यांनी पक्षात नवी ऊर्जा संचारली. धामी यांना पुन्हा मुख्यमंत्री केले तर नवल वाटणार नाही. याआधी बंगाल विधानसभा निवडणुकीतही टीएमसीने हाच फॉर्म्युला स्वीकारला होता. ममता बॅनर्जी निवडणूक हरल्यानंतरही टीएमसीने बॅनर्जींना मुख्यमंत्री केले.

Advertisement

माजी मुख्यमंत्री रमेश पोखरियाल निशंक, केंद्रीय राज्यमंत्री अजय भट्ट यांचीही नावे मुख्यमंत्रीपदासाठी चर्चेत आहेत. अनुभवाला प्राधान्य दिल्यास पक्षनेतृत्व त्यांच्या नावाचा विचार करू शकते, असे मानले जात आहे. याशिवाय कॅबिनेट मंत्री राहिलेले सतपाल महाराज, डॉ.धनसिंह रावत यांचीही नावे चर्चेत आहेत.

Advertisement

कोण होणार उत्तराखंडचा मुख्यमंत्री; मोदी – शहा लवकरच घेणार मोठा निर्णय

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply