Take a fresh look at your lifestyle.

UP Election Result : निकालानंतर अखिलेश यादव यांनी दिलीय प्रतिक्रिया; ‘त्यासाठी’ मानलेत जनतेचे आभार..

दिल्ली : उत्तर प्रदेश विधानसभा निवडणुकीतील पराभवाबाबत अखिलेश यादव यांची पहिली प्रतिक्रिया आली आहे. समाजवादी पक्षाच्या नेत्यानेही हे निकाल सकारात्मक पद्धतीने घेण्याचे सांगितले आहे. अखिलेश यादव यांनी ट्विट करून म्हटले आहे की, ‘आमच्या जागा अडीच पट आणि मतदानाची टक्केवारी दीड पट वाढ केल्याबद्दल उत्तर प्रदेशातील जनतेचे मनापासून आभार. भारतीय जनता पार्टीच्या जागा कमी होऊ शकतात हे आम्ही दाखवून दिले आहे. भारतीय जनता पार्टीची ही घसरण कायम राहणार आहे. अर्ध्याहून अधिक संभ्रम आणि भ्रम दूर झाला आहे, उर्वरित काही दिवसांत होईल. जनहितासाठी संघर्ष सुरूच राहणार आहे.’

Advertisement

मतांची टक्केवारी आणि जागांमध्ये वाढल्यामुळे आनंदी असल्याचे अखिलेश यादव यांच्या प्रतिक्रियेवरून स्पष्ट होते. त्यांनी स्पष्टपणे सांगितले की, तुम्ही आमच्या जागा अडीच पटीने वाढ केल्या, 2017 मध्ये आम्हाला मिळालेल्या 47 जागांपैकी 125 जागा वाढल्या. याशिवाय समाजवादी पक्षाच्या मतांची टक्केवारीही वेगाने वाढून 20 टक्क्यांऐवजी 32 टक्के झाली आहे. अशाप्रकारे सपाने मतांच्या टक्केवारीच्या बाबतीत मोठे यश मिळवले आहे, परंतु नंतर जागांच्या बाबतीत तितके यश मिळवू शकले नाही. खरे तर याचे एक कारण म्हणजे हे प्रकरण पूर्णपणे द्विध्रुवीय झाले होते आणि सपापेक्षा भाजपला त्याचा अधिक फायदा झाला.

Advertisement

समाजवादी पक्षाला मतांच्या प्रमाणात खूश असण्यामागे खरे तर एक मोठे कारण आहे. 2012 मध्ये, जेव्हा सपाला पूर्ण बहुमत मिळाले तेव्हा त्यांना 224 जागा मिळाल्या होत्या, परंतु मतांची टक्केवारी केवळ 29 टक्के राहिली. मात्र आज त्याची मतांची टक्केवारी वेगाने वाढून 32 टक्क्यांच्या पुढे गेली आहे. यामुळेच एकीकडे समाजवादी पार्टीला सरकार स्थापन करता आले नसले तरी दुसरीकडे हे वाढलेले मत त्यांच्या भविष्याची अपेक्षा आहे. सध्या तरी भाजपने दणदणीत विजय मिळवला आहे. मात्र, त्यांना काही ठिकाणी नुकसान सहन करावे लागले आहे.

Advertisement

भाजपने गड राखले.. पंजाबमध्ये आम आदमीच; काँग्रेस मात्र कोमात; जाणून घ्या, निवडणुकीतील महत्वाच्या घडामोडी..

Advertisement

UP Elections : समाजवादी पार्टीने कार्यकर्त्यांना केलेय ‘हे’ अजब आवाहन; पहा, कुणाला दिलाय दोष..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply