Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Manipur Election Result : मणिपूरमध्ये ‘JDU’ ने दिलाय आश्चर्याचा धक्का; पहा, किती जागांवर मारलीय बाजी..?

दिल्ली : भाजपने उत्तराखंडमध्ये सरकार स्थापन करण्याचा निर्णय घेतला आहे, परंतु मुख्यमंत्री पुष्कर धामी यांच्या पराभवामुळे पक्षाला 12 महिन्यांत चौथा मुख्यमंत्री शोधावा लागणार आहे. मणिपूरमध्ये जनता दल युनायटेड (JDU) ने 5 जागा जिंकून सर्वांना आश्चर्यचकित केले. बिहार आणि केंद्र सरकारचे सहकारी भाजप आणि JDU या ईशान्येकडील राज्यातही एकत्र सरकार स्थापन करू शकतात.

Advertisement

उत्तराखंडमध्ये आतापर्यंत भाजपने 70 पैकी 24 जागा जिंकल्या असून 23 जागांवर आघाडीवर आहे. त्यामुळे बहुमतासाठी आवश्यक असलेला 36 जागांचा आकडा सहज पार केला आहे. येथे काँग्रेसने 8 जागा जिंकल्या असून 11 जागांवर आघाडीवर आहे. इतर पक्ष 4 जागांवर आघाडीवर आहेत. देवभूमीत ‘आप’ एकही जागा जिंकेल असे वाटत नाही.

Loading...
Advertisement

मणिपूरमध्येही भाजपने 60 पैकी 19 जागा जिंकल्या असून 9 जागांवर आघाडीवर आहे. मणिपूरमध्ये काँग्रेसने ४, एनपीपी ३, जनता दल (युनायटेड) 5, एनपीएफ 3, कुकी आघाडी 1 आणि अपक्ष उमेदवार 2 जागा जिंकल्या. सध्या काँग्रेस 7 जागांवर आघाडीवर आहे, 5 एनपीपी, 1 एनपीएफ आणि 1 जागा इतरांसाठी (जेडीयू + अपक्ष + इतर पक्ष). उत्तराखंडमध्ये बहुमतासाठी 36 जागांची गरज आहे, तर मणिपूरमध्ये 31 जागांची गरज आहे.

Advertisement

उत्तराखंडचे मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी म्हणाले की, देवभूमीतील जनतेने इतिहास रचला आहे. भाजपने जो काही ठराव घेतला आहे, तो पूर्ण करेल. दुसरीकडे काँग्रेसचे माजी मुख्यमंत्री हरीश रावत म्हणाले की, आम्हाला जनतेने विरोधी पक्षाची भूमिका बजावण्याचे आदेश दिले आहेत. आम्ही ते अत्यंत प्रामाणिकपणे करू. आमच्या प्रयत्नांमध्ये काय कमतरता आहे हे मी मान्य करतो. प्रचार समितीचा अध्यक्ष या नात्याने मी पराभवाची संपूर्ण जबाबदारी घेतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply