Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Manipur Assembly Election Result : मणिपूरमध्ये कोण आघाडीवर.. पहा, काय आहेत सुरुवातीचे अपडेट

मुंबई : मणिपूर विधानसभा निवडणुकीच्या मतमोजणीला आज सकाळी 8 वाजता सुरुवात झाली. सर्व मतमोजणी केंद्रांवर मतदान प्रक्रिया सुरळीत पार पडावी यासाठी चोख सुरक्षा व्यवस्था करण्यात आली आहे. सर्व मतमोजणी प्रतिनिधींना निर्धारित वेळेआधी मतमोजणी केंद्रावर पोहोचण्यास सांगण्यात आले.

Advertisement

मणिपूरमध्ये 28 आणि 5 मार्च रोजी दोन टप्प्यात मतदान झाले. राज्याचे मुख्यमंत्री एन. बिरेंदर सिंग, विधानसभेचे अध्यक्ष वाय. खेमचंद टी.एच. वशविजित, मंत्री टीएच राधेश्याम आणि आमदार किपगेन यांच्यासह अनेक दिग्गज राजकारण्यांच्या भवितव्याचा फैसला होणार आहे. मतमोजणीसाठी कडेकोट बंदोबस्त ठेवण्यात आला आहे. सुरक्षा दलाचे जवान वाहने थांबवून सखोल तपासणी करत आहेत. दुपारआधी मतमोजणीचे कल येतील, असे निवडणूक अधिकाऱ्यांनी सांगितले.

Advertisement

मणिपूर विधानसभा निवडणुकीची मतमोजणी सुरू आहे. आतापर्यंत 60 पैकी एक ते एक जागा असा ट्रेंड आहे. येथे भाजप आघाडीवर आहे. मणिपूर विधानसभा निवडणूक 2022 च्या मतमोजणीला सुरुवात झाली आहे. काही वेळाने ट्रेंडही येऊ लागतील. काँग्रेस आणि भाजप दोन्ही पक्ष आपापल्या विजयाचा दावा करत आहेत.

Advertisement

मणिपूरमधील 12 व्या सार्वत्रिक विधानसभा निवडणुकीत 89.3 टक्के मतदान झाले आहे, जे आतापर्यंतचे विक्रमी मतदान आहे. राज्याचे मुख्य निवडणूक अधिकारी (सीईओ) राजेश अग्रवाल यांनी बुधवारी ही माहिती दिली. 10व्या आणि 11व्या सार्वत्रिक निवडणुकीत मतदानाची टक्केवारी अनुक्रमे 79.5 टक्के आणि 86.4 टक्के होती. यावेळी 28 फेब्रुवारी आणि 5 मार्च अशा दोन टप्प्यात मतदान झाले.

Loading...
Advertisement

एक्झिट पोलने २०२२ च्या मणिपूर विधानसभा निवडणुकीसाठी भाजपच्या विजयाचा अंदाज वर्तवल्यानंतर आज होणार्‍या मतमोजणीबाबत पक्षाला विश्वास वाटतो. दुसरीकडे, काँग्रेसला आशा आहे की ते आपल्या विरोधकांना या राज्यात पुन्हा सत्तेत येण्यापासून रोखतील.

Advertisement

LIVE UP Assembly Election Result 2022 : पहा योगीराज्यात काय आहेत इलेक्शन अपडेट

Advertisement

Goa Assembly Election Result : गोव्यात भाजप-काँग्रेस अलर्ट; भाजपनंतर काँग्रेसनेही केलाय मोठा प्लान..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply