Take a fresh look at your lifestyle.

LIVE Punjab Assembly Election Result 2022 : पंजाबी प्रदेशात सत्ताबदल..! ‘आप’ आहे इतक्या जोमात

दिल्ली : देशातील उत्तर प्रदेश (Uttar pradesh), उत्तराखंड (Uttarakhand), पंजाब (Punjab), गोवा (Goa) आणि मणिपूर (Manipur) या पाच राज्यांमध्ये (5 States election update 2022) फेब्रुवारी-मार्चमध्ये विधानसभेच्या निवडणुका होत आहेत. उत्तर प्रदेशात विधानसभेच्या 403 जागा आहेत, तर उत्तराखंडमध्ये 70 जागा आहेत. याशिवाय पंजाबमधील 117, मणिपूरमधील 60 आणि गोव्यातील 40 विधानसभा जागांवर निवडणूक होत आहेत. आज सकाळी या राज्यांमधील मतमोजणीला सुरुवात झाली आहे. अनेक ठिकाणी मतदान यंत्रात फेरफार करण्याच्या आरोपांमुळे ही निवडणूक गाजली आहे. अशावेळी कोणत्या राज्यात कोणता पक्ष सत्ता राखणं, कुठे सत्तांतर होणार किंवा कुठे वेगळेच चित्र दिसणार हे आजच्या निकालातून स्पष्ट होणार आहे. (निवडणूक निकालाच्या ताज्या अपडेट पाहण्यासाठी ही लिंक वेळोवेळी रिफ्रेश करा)

Advertisement
पंजाब निवडणूक निकाल 2022 (एकूण जागा : 117 / सत्ता स्थापनेसाठी लागणारे संख्याबळ 59)
राजकीय पार्टी / आघाडी जिंकलेल्या एकूण जागा जिंकण्याच्या शर्यतीतील जागा संख्या
कॉंग्रेस 18
भाजप + मित्रपक्ष 4
आप (आम आदमी पार्टी) 84
शिरोमणी अकाली दल 9
इतर / अपक्ष 2

मागील पार्श्वभूमी : पंजाब विधानसभेचा कार्यकाळ 27 मार्च 2022 रोजी संपत आहे. 117 जागा असलेल्या पंजाबमधील 2017 च्या विधानसभा निवडणुकीत काँग्रेस 77 जागा जिंकून दहा वर्षानंतर सत्तेत परतली, तर शिरोमणी अकाली दल-भाजप युती केवळ 18 जागांवर कमी झाली. आम आदमी पार्टी 20 जागा जिंकून प्रमुख विरोधी पक्ष बनला आहे. कॅप्टन अमरिंदर सिंग मुख्यमंत्री झाले, पण चार वर्षांनंतर काँग्रेसने कॅप्टन अमरिंदरच्या जागी चरणजीत सिंग चन्नी यांना मुख्यमंत्री केले. पंजाबमध्ये सरकार स्थापन करण्यासाठी कोणत्याही पक्षाला किंवा आघाडीला 59 जागांचा आकडा गाठावा लागेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply