Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IND vs SL: अश्विनचा पुढील टार्गेट ‘स्टेन गन’; लवकरच करणार मोठा चमत्कार

मुंबई – भारत आणि श्रीलंका (IND vs Sri lanka) संघ यांच्यात सुरू असलेल्या दोन सामन्यांच्या कसोटी मालिकेतील दुसरा सामना 12 मार्च ते 16 मार्च दरम्यान बंगळुरूच्या एम चिन्नास्वामी स्टेडियमवर खेळवला जाईल. दुसऱ्या कसोटी सामन्यात भारतीय संघ मैदानात उतरेल तेव्हा टीम इंडियाचा 35 वर्षीय अनुभवी फिरकी गोलंदाज रविचंद्रन अश्विनकडे (Ravichandran Ashwin) आणखी एक विशेष कामगिरी करण्याची सुवर्णसंधी असेल.

Advertisement

खरे तर अश्विन हा सध्या कसोटी क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक विकेट घेणारा जगातील नववा गोलंदाज आहे. भारतीय दिग्गज खेळाडूने कसोटी क्रिकेटमध्ये आतापर्यंत 436 यश मिळवले आहेत. जर अश्विनला दुसऱ्या कसोटी सामन्यात तीन यश मिळवता आले तर तो लाल चेंडूच्या क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक विकेट्स घेण्याच्या बाबतीत आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये ‘स्टेन गन’ म्हणून ओळखला जाणारा माजी आफ्रिकन वेगवान गोलंदाज डेल स्टेनच्या (Dale Steyn) बरोबरी करेल.

Advertisement

एवढेच नाही तर रविचंद्रन अश्विनने दुसऱ्या कसोटी सामन्यात चार यश मिळवले तर कसोटी क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक विकेट्स घेण्याच्या बाबतीत तो स्टेनला मागे टाकेल. यासह, लाल चेंडूच्या क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक विकेट्स घेण्याच्या बाबतीत तो एका स्थानाने पुढे जात आठव्या स्थानावर पोहोचेल.

Loading...
Advertisement

आफ्रिकेचा वेगवान गोलंदाज डेल स्टेनने दक्षिण आफ्रिकेसाठी 93 कसोटी क्रिकेट सामने खेळले, 171 डावात 22.9 च्या सरासरीने 439 विकेट घेतल्या. यादरम्यान त्याने 27 वेळा चार विकेट्स आणि 26 वेळा पाच विकेट्स घेण्याचा पराक्रम केला आहे. स्टेनची कसोटी क्रिकेटमधील सर्वोत्तम गोलंदाजी म्हणजे 51 धावांत सात बळी आहे.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

रविचंद्रन अश्विनच्या कसोटी क्रिकेट कारकिर्दीबद्दल बोलायचे झाल्यास, त्याने भारतीय संघासाठी 85 सामने खेळले आहेत आणि 160 डावांमध्ये 24.3 च्या सरासरीने 436 यश मिळवले आहेत. अश्विनच्या नावावर कसोटी क्रिकेटमध्ये 22 वेळा चार आणि 30 वेळा पाच बळी घेण्याचा पराक्रम आहे. भारतीय अनुभवी फिरकी गोलंदाजाची कसोटी क्रिकेटमधील सर्वोत्तम गोलंदाजी म्हणजे 59 धावांत सात बळी.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply