Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Recipe : मुलांसाठी तयार करा खास चवदार मिक्स व्हेज पराठा.. ही आहे सोपी रेसिपी

अहमदनगर : सुटीच्या दिवशी स्वयंपाकघरात नाश्ता (Breakfast) बनवायला उशीर होत असेल तर दुपारच्या जेवणाची विशेष गरज भासणार नाही. त्यामुळे काहीतरी वेगळे तयार करा. मिक्स व्हेज पराठा (Mix veg paratha) सुटीच्या ब्रंचच्या तयारीसाठी उत्तम पर्याय आहे. बनवायला जास्त वेळ लागणार नाही आणि मुलांनाही हा पदार्थ आवडेल. कारण त्यांना मिक्स्ड व्हेजची चव (Test) कोणत्याही फास्ट फूडपेक्षा (Fast Food) कमी नाही. चला तर मग जाणून घेऊया काय आहे मिक्स व्हेज पराठा (Mix veg paratha) बनवण्याची रेसिपी (Recipe).

Advertisement

मिक्स व्हेज पराठ्यासाठी साहित्य : पराठे बनवण्यासाठी 100 ग्रॅम मैदा घ्या. हे लक्षात ठेवा की हे पीठ खूप मऊ असावे. सोबत उकडलेले वाटाणे, उकडलेला बटाटा एक, कोबी बारीक चिरून, किसलेले गाजर, किसलेले आले, जिरे, लाल तिखट, सेलेरी, हिरवी मिरची, तेल, चवीनुसार मीठ.

Loading...
Advertisement

मिक्स व्हेज पराठे बनवण्याची पद्धत : मिक्स व्हेज पराठा बनवण्यासाठी एका भांड्यात पाणी गरम करा. पाणी गरम झाल्यावर त्यात फ्लॉवर, गाजर, कोबी घालून मध्यम आचेवर सोडा. पाण्याला उकळी आली की गॅस बंद करा. नंतर भाजी पाण्यातून काढून गाळून घ्या. पीठ चाळून घ्या. आता या पिठात उकडलेले बटाटे, वाटाणे आणि या भाज्या एकत्र करून नीट मॅश करा.

Advertisement

तसेच या पिठात हिरवी मिरची, आले, कांदा आणि लाल तिखट, जिरे आणि कॅरमचे दाणे टाका. चवीनुसार मीठ घालून मिक्स करा. आता थोडे पाणी घालून हे पीठ मळून घ्या. गॅसवर नॉनस्टिक पॅन गरम करून त्यात तेल घाला. नंतर हळूहळू पीठ करून पराठे लाटून घ्या. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही त्यांना गोल किंवा त्रिकोणी आकार देऊ शकता. हा परांठा तव्यावर गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत भाजून घ्या. तशाच प्रकारे सर्व पिठाचे पराठे बेक करून मिक्स केलेले लोणचे किंवा चटणी व दह्यासोबत सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply