Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukraine War : आता भारताने रशियाला ‘तसे’ स्पष्ट सांगण्याची वेळ आलीय; पहा, काँग्रेसने सरकारकडे काय केलीय मागणी ?

दिल्ली : रशिया आणि युक्रेनच्या युद्धात आता तेथील भारतीय नागरिकांच्या सुरक्षिततेचा मोठा प्रश्न निर्माण झाला आहे. येथील भारतीय नागरिक आणि विद्यार्थ्यांना भारतात आणण्यासाठी केंद्र सरकारचे प्रयत्न सुरू आहेत. केंद्र सरकारचे मंत्रीही युक्रेन शेजारील देशात जाणार आहेत. या घडामोडी घडत असताना विरोधी पक्षांनी मात्र केंद्र सरकारच्या कारभारावर जोरदार टीका केली आहे. आता काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते तथा माजी केंद्रीय अर्थमंत्री पी. चिदंबरम यांनी या प्रकरणी भाष्य केले आहे.

Advertisement

चिदंबरम यांनी सांगितले, की आता आपण शौर्याने आणि निर्भयतेने रशियाला सांगितले पाहिजे, की त्यांनी तत्काळ बॉम्बफेक थांबवावी. त्यामुळे भारतीय विद्यार्थ्यांच्या जीवाला धोका निर्माण झाला आहे. यामध्ये एका भारतीय विद्यार्थ्याचा मृत्यू झाल्यामुळे विरोधकांनी केंद्र सरकारवर टीकेची झोड उठवली आहे. मागील आठवड्यात एका अधिकृत निवेदनात, पक्षाच्या परराष्ट्र व्यवहार विभागाचे अध्यक्ष आनंद शर्मा म्हणाले की, सशस्त्र संघर्ष संपवण्यासाठी आणि शांतता लवकरात लवकर प्रस्थापित करण्यासाठी आंतरराष्ट्रीय समुदायाने एकत्र काम केले पाहिजे असे पक्षाचे मत आहे.

Advertisement

बॉम्बस्फोट थांबवल्यास युक्रेनमध्ये अडकलेले परदेशी नागरिक देश सोडून जाऊ शकतात. येथे अडकलेल्या विद्यार्थ्यांना आदेश देण्यास सरकारने दिरंगाई केली. युक्रेनमध्ये काहीही घडण्याची शक्यता नाही असा विश्वास भारतीयांना प्रोत्साहित करण्यातही सरकार दोषी होते. असे त्यांनी ट्विटरवरील पोस्टमध्ये म्हटले आहे. विद्यार्थ्यांसह हजारो भारतीयांचे जीव धोक्यात असल्याचे सांगून ते म्हणाले, की ” आता भारताने मोठ्याने आणि धैर्याने सांगितले पाहिजे आणि तात्काळ बॉम्बफेक थांबवण्याची मागणी रशियाकडे केली पाहिजे.”

Loading...
Advertisement

युक्रेनमध्ये अडकलेल्या भारतीयांसाठी प्रत्येक मिनिट मौल्यवान आहे, असा युक्तिवाद करत काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते राहुल गांधी म्हणाले, की सरकारला सुरक्षित माघारीसाठी धोरणात्मक योजना आवश्यक आहे. पक्षाच्या संपर्क विभागाचे प्रमुख रणदीप सुरजेवाला यांनीही केंद्र सरकारच्या धोरणावर जोरदार टीका केली.

Advertisement

राज्यसभेतील विरोधी पक्षनेते मल्लिकार्जुन खरगे म्हणाले की, भारताने आपल्या नागरिकांना कधीही सोडले नाही आणि त्यांना नेहमीच युद्धक्षेत्रातून बाहेर काढले आहे. लोकसभेतील काँग्रेस नेते अधीर रंजन चौधरी म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी निवडणुकीवर लक्ष केंद्रित करण्याऐवजी युक्रेनमधून भारतीय विद्यार्थ्यांना बाहेर काढण्यावर लक्ष केंद्रित केले पाहिजे.

Advertisement

.. म्हणून भारत रशियाचा विरोध करू शकत नाही; जाणून घ्या, काय आहेत महत्वाची कारणे..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply