Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Relationship Tips : पैशावरून जोडप्यांमध्ये का होतात अनेकदा भांडणे.. ही आहेत प्रमुख चार कारणे

अहमदनगर : जेव्हा लोक रिलेशनशिपमध्ये (Relationship) असतात तेव्हा प्रेमासोबतच (Love) काही छोटे-मोठे वाद (Big argument ) होणे हे सामान्य आहे. एकत्र राहत असताना पती-पत्नी किंवा प्रेमळ जोडपे (Love Couple) अनेकदा कोणत्या ना कोणत्या गोष्टीवरून एकमेकांवर रागावू शकतात. प्रेमात नाराजी आणि संताप (Anger) दोन्हीही असल्याने प्रेम मजबूत होते. मात्र काहीवेळा येथील वादाचे रूपांतर मोठ्या मारामारीत होऊ लागते.

Advertisement

भांडणाचे कारण जाणून हे भांडण वेळीच सोडवले नाही तर ब्रेकअप होऊ शकते. म्हणूनच तुमच्या आणि तुमच्या जोडीदाराच्या भांडणाचे खरे कारण काय आहे हे तुम्हाला माहीत असले पाहिजे. इथे लक्षात घेण्याजोगा मुद्दा हा आहे की जोडप्यांच्या भांडणाचे कारण पैसे असू नयेत. पैशांमुळे भांडणे नात्यात कटुता आणू शकतात. चला जाणून घेऊया पैशांवरून जोडप्यांमध्ये भांडणाची कोणती कारणे आहेत जेणेकरून ते वेळीच सोडवता येतील.

Advertisement

जोडीदाराला न सांगता इतर कुटुंबासाठी पैसे खर्च करणे : पती-पत्नी एकत्र कमावतात किंवा त्यांच्यापैकी एक कमावतो पण जर एका जोडीदाराने दुसऱ्याला न कळवता त्याच्या कुटुंबावर पैसे खर्च केले. जर तुम्ही त्यांना भेटवस्तू दिल्या किंवा कुटुंबाला मदत करण्यासाठी गुप्तपणे पैसे दिले तर जोडीदाराला राग येऊ शकतो. त्यामुळे जोडप्यांमध्ये भांडणे वाढू शकतात. म्हणूनच, तुम्हाला कुटुंबाला मदत करायची असेल किंवा बाहेरील व्यक्तीवर पैसे खर्च करायचे असतील तरीही ते तुमच्या जोडीदारापासून लपवू नका.

Loading...
Advertisement

एकाच्याच खर्चामुळे वाद वाढू शकतो : जरी एक कमावते किंवा दोघेही कमावते असले तरीही त्यांच्यात पैसा आणि पैशाबाबत वाद होऊ शकतो. पती-पत्नीपैकी एकाने जास्त खर्च केला किंवा कुटुंबाची जबाबदारी वाचवण्यासाठी एकाने आपला पगार लावला आणि दुसऱ्याने वैयक्तिक खर्चासाठी पैसे खर्च केले तर भांडणे वाढू शकतात. दोघांनी एकत्र पैसे जमा करावेत. वैयक्तिक खर्च करण्याआधी जोडीदाराचाही विचार करायला हवा.

Advertisement

भागीदारावर जबाबदारीचे ओझे : या महागाईच्या युगात पती-पत्नी दोघांनाही घरखर्च आणि गरजा भागवण्यासाठी कमवावे लागते. पण जेव्हा एखाद्यावर आर्थिक जबाबदारीचा बोजा पडतो तेव्हा त्याचा स्वभाव चिडचिडा होऊ शकतो. अशा परिस्थितीत जेव्हा तुम्ही त्याच्याकडे खर्च आणि इतर कामांसाठी पैशांची मागणी करता तेव्हा तो चिडतो किंवा भांडणाची परिस्थितीही निर्माण होऊ शकते. म्हणून जोडीदाराची परिस्थिती समजून घेण्याचा प्रयत्न करा आणि प्रत्येक संभाव्य मार्गाने मदत करा.

Advertisement

उधार घेणे : पैशाचे व्यवहार किंवा उधारी यावरून जोडीदारात भांडणे होऊ शकतात. जोडीदारापैकी एकाला कर्ज घेण्याची सवय असेल तर दुसऱ्याला कुटुंब आणि समाजासमोर पेच सहन करावा लागतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply