Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukraine War : .. तरीही युक्रेनने रशियाला दिलाय ‘हा’ गंभीर इशारा; युरोपियन युनियनकडे केलीय मोठी मागणी..

मुंबई : रशिया आणि युक्रेनमधील युद्धाबाबत या दोन्ही देशांमध्ये आता चर्चा सुरू झाली आहे. मात्र, काही सकारात्मक परिणाम दिसून येत नाही. बैठकीआधी युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की म्हणाले की, रशियाला शरण जाण्याचा आमचा इरादा नाही. या वादावर वाटाघाटीतून तोडगा निघताना दिसत नाही. युरोपियन युनियनने त्वरित युक्रेनला गटाचे सदस्यत्व देण्याचे आवाहन केले. आपण सर्वजण युरोपियन लोकांसोबत राहावे हेच आमचे ध्येय असल्याचे त्यांनी सांगितले. मला विश्वास आहे की ते चांगले होईल आणि शक्य आहे.

Advertisement

संयुक्त राष्ट्र मानवाधिकार परिषदेचे अध्यक्ष मिशेल बॅचेलेट यांनीही युक्रेनमध्ये 102 नागरिकांच्या मृत्यूची खात्री केली आहे. या लोकांमध्ये 7 मुलांचाही समावेश असल्याचे त्यांनी सांगितले. खरी संख्या यापेक्षा जास्त असू शकते, असे त्यांनी सांगितले. झेलेन्स्की म्हणाले की, युक्रेनच्या लोकांनी आपण काय आहोत हे जगाला दाखवून दिले आहे. रशिया काय बनला आहे ते पाहिले आहे. झेलेन्स्कीनेही रशियन सैन्याला शस्त्रे टाकून परत जाण्याची धमकी दिली होती.

Advertisement

झेलेन्स्की म्हणाले, की ‘तुमची शस्त्रे खाली ठेवा आणि बाहेर पडा. तुमच्या कमांडर्सवर विश्वास ठेवू नका. तुमचा प्रचार करणाऱ्यांवर विश्वास ठेवू नका. इतकेच नाही तर युक्रेनच्या प्रत्युत्तरादाखल 4,500 रशियन सैनिक मारले गेले असून मोठ्या प्रमाणावर शस्त्रास्त्रे नष्ट झाल्याचा दावा झेलेन्स्की यांनी केला आहे. रशियानेही सैनिकांच्या हताहतीची कबुली दिली आहे. मात्र आकडेवारी जाहीर केलेली नाही.

Loading...
Advertisement

युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष म्हणाले, की आपण प्रत्येकजण योद्धा आहोत आणि एकत्रितपणे आपण विजय मिळवू. चर्चेतून तोडगा निघण्याची आशा कमी आहे, पण आम्ही शरण येणार नाही, असे त्यांनी स्पष्टपणे सांगितले. गुरुवारी रशियाने युक्रेनवर हमला करून जगाला चकित केले आणि पुढाकारही घेतला. मात्र गेल्या दोन दिवसांत युक्रेननेही जोरदार प्रत्युत्तर दिल्याने रशियाची मोहिम मंदावली आहे.

Advertisement

Russia-Ukraine War : युक्रेन आणि रशियाला ‘या’ देशांनी दिलाय पाठिंबा.. पहा, युद्धाचा धोका कसा वाढतोय..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply