Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukraine War : आम्ही युद्धात एकटे पडलो.. रशियाला माफ करणार नाही.. कोणी दिलाय इशारा

मुंबई : रशियन (Russia) हल्ल्यानंतर युक्रेनमध्ये (Ukraine) भीषण युद्ध (War ) सुरू आहे. आजूबाजूला भीतीचे वातावरण आहे. दरम्यान, युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की यांना खंत व्यक्त केली. वोलोडिमिर झेलेन्स्की म्हणाले आम्ही रशिया विरुद्धच्या युद्धात एकटे पडलो आहोत. कोणीच आमच्या मदतीला (Help) आले नाही.

Advertisement

ज्यांनी आपला जीव गमावला ते युक्रेनच्या वीरांपेक्षा कमी नाहीत. नागरी लक्ष्यांवर रशियन हल्ल्यांचा त्यांनी निषेध केला. युक्रेनमध्ये आतापर्यंत १३७ सैनिक आणि नागरिकांचा मृत्यू झाला आहे. बॉम्बस्फोटात 316 लोक जखमी झाले होते.

Loading...
Advertisement

रशियाची ही कृती चुकीची असल्याचे अध्यक्ष झेलेन्स्की यांनी म्हटले आहे. याआधी दावा केला आहे की ते केवळ लष्करी लक्ष्यांवर हल्ला करेल. परंतु रशियन सैन्य आणि युद्धनौका नागरी भागांना देखील लक्ष्य करत आहेत. ते लोकांना मारत आहेत. शांत शहरे लष्करी तळांमध्ये बदलत आहेत. ते रशियाला कधीही माफ होणार नाहीत.

Advertisement

राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की म्हणाले की, रशियाने ओडेसा बेटावर कब्जा केला आहे. तेथे तैनात असलेले सर्व युक्रेनियन सीमा रक्षक मारले गेले आहेत. रशियाच्या आक्रमणाचा मुकाबला करण्यासाठी त्याने रशियाला पूर्ण लष्करी वेढा घालण्याचे आदेशही दिले. हा घेराव ९० दिवस चालेल. लष्करातील जवान आणि देशवासीय जे सैन्यात सेवा देऊ शकतात त्यांना तैनात करण्यास सांगितले आहे. युक्रेनच्या मंत्रिमंडळालाही आर्थिक आणि इतर संसाधने एकत्रित करण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply