Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukraine War News: युक्रेनने घेतलाच ‘तो’ महत्वाचा निर्णय; युद्धासाठी जग झाले सज्ज..!

दिल्ली : रशिया आणि युक्रेनमधील तणाव दिवसेंदिवस वाढत आहे. परिस्थिती युद्धाच्या अगदी जवळ पोहोचली आहे आणि कधीही रशियाकडून युक्रेनवर हल्ला होण्याची शक्यता आहे (Russia-Ukraine War News). दरम्यान, युक्रेनच्या संसदेने राष्ट्रीय आणीबाणी जाहीर केल्याच्या बातम्या येत आहेत. यापूर्वी अमेरिकेने युक्रेनला इशारा दिला आहे की रशियाकडून 48 तासांत आताच युक्रेनवर मोठ्या प्रमाणावर हल्ला होऊ शकतो (Russia Invade Ukraine). युक्रेनच्या आसपास रशियाचे 80 टक्के सैन्य हल्ला करण्यास तयार असल्याचे अमेरिकन अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे. म्हणजेच फक्त एका इशाऱ्यावर रशियन सैन्य युक्रेनवर तुटून पडेल.

Advertisement

युक्रेन सरकारने म्हटले आहे की या 30 दिवसांच्या आणीबाणीच्या काळात देशातील प्रत्येक व्यक्ती सैन्यात लढण्यासाठी योग्य आहे, त्याला देशाची सेवा करताना सैन्यात आपली सेवा द्यावी लागेल. युक्रेनमध्ये सध्या सुमारे 2 लाख लोकांची फौज आहे. बातम्या येत आहेत की बिडेन प्रशासन नॉर्ड स्ट्रीम 2 एजी, रशियाची नॉर्ड स्ट्रीम 2 गॅस पाइपलाइन बांधणारी कंपनी मंजूर करण्याचा विचार करत आहे. एका अमेरिकन अधिकाऱ्याने नाव न सांगण्याच्या अटीवर सांगितले की, बिडेन या संदर्भात नंतर घोषणा करू शकतात. यापूर्वी मंगळवारी जर्मनीने सांगितले की ते प्रकल्प अनिश्चित काळासाठी स्थगित करत आहेत. या पाइपलाइनचे काम पूर्ण झाले असले तरी अद्याप त्याचे काम सुरू झालेले नाही.

Advertisement

येत्या ४८ तासांत रशियाकडून युक्रेनवर आक्रमण होऊ शकते (Russia Invasion of Ukraine). रशियाने (Russia Invade Ukraine) हल्ला करण्याची सर्व तयारी पूर्ण केली आहे, असे या इशाऱ्यात म्हटले आहे. एक दिवस आधी रशियाच्या संसदेने राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांना परदेशात सैन्य तैनात करण्याचे पूर्ण अधिकार दिले होते. डोनेस्तक आणि लुहान्स्क यांना पीपल्स रिपब्लिक म्हणून घोषित केल्यानंतर ते लष्करी मदत देण्याचा विचार करत असल्याचे पुतीन यांनी स्वतः सांगितले. या दोन क्षेत्रांना युक्रेनकडून स्वतंत्र देशाचा दर्जा दिला जात आहे. रशियाच्या या कृतीवर अमेरिकेसह पाश्चात्य देशांनी तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त करत रशियावर अनेक निर्बंध लादले आहेत. युक्रेन सरकारच्या जवळच्या सूत्राने सांगितले की त्यांना अमेरिकेकडून असा इशारा मिळाला आहे. गेल्या महिनाभरातील हा तिसरा इशारा आहे की रशियाने हल्ला केला आहे. सूत्राने सांगितले की हे नक्कीच शक्य आहे, पुतिन इतके सैनिक सीमेवर जास्त काळ ठेवू शकत नाहीत. पेंटागॉनच्या मूल्यांकनानुसार, रशियन बाजूने हवाई हल्ले, क्रूझ क्षेपणास्त्रे आणि जमिनीवर हल्ले होऊ शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply