Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Electric Scooter : ‘या’ आहेत देशातील नवीन दमदार स्कूटर.. पहा, किती आहे किंमत आणि रेंज

मुंबई : जर तुम्हीही इलेक्ट्रिक स्कूटर घेण्याचा विचार करत असाल तर आम्ही तुम्हाला अशा ई-स्कूटरबद्दल सांगणार आहोत जे सध्या देशातील बाजारपेठेत उपलब्ध आहेत आणि या स्कूटरना लोकांचा चांगला प्रतिसाद मिळत आहे. तसेही आता देशभरात इलेक्ट्रिक वाहनांना मागणी वाढत चालली आहे. चारचाकीच्या तुलनेत दुचाकी वाहनांना जास्त मागणी आहे. चला तर मग आजमितीस जास्त मागणी असलेल्या कोणत्या स्कूटर आहेत, त्याची माहती घेऊ या..

Advertisement

Ather 450X
किंमत- 1,32,426
श्रेणी- 60-85 किमी/ता
Ather 450X ही 2.9kWh बॅटरी पॅकसह देशातील सर्वात वेगवान इलेक्ट्रिक स्कूटरपैकी एक असल्याचे मानली जाते, जे वाहन 5 तासांत पूर्णपणे चार्ज करू शकते.

Advertisement

Ola S1 Pro
किंमत- 1,10,149 (एक्स-शोरूम)
बॅटरी पॅक- 3.97kWh
श्रेणी- 130-180 किमी
चार्जिंग वेळ – 6.5 तास
टॉप स्पीड – 115 किमी प्रतितास

Advertisement

Bajaj Chetak Electric
किंमत-1,47,775 (एक्स-शोरूम)
बजाज चेतक इलेक्ट्रिक स्कूटर 3kWh बॅटरी पॅकद्वारे समर्थित आहे जी 4.8kW मोटरला शक्ती देते. ही मोटर 16Nm पीक टॉर्क आणि 6.44bhp कमाल पॉवर जनरेट करण्यास पूर्णपणे सक्षम आहे. कंपनीच्या दाव्यानुसार, बजाज चेतक इलेक्ट्रिक स्कूटर इको मोडमध्ये 95 किमी आणि स्पोर्ट मोडमध्ये 85 किमीची रेंज देण्यास सक्षम आहे. जर आपण चार्जिंग वेळेबद्दल बोललो तर सामान्य 5A पॉवर सॉकेटद्वारे ते 5 तासांमध्ये पूर्णपणे चार्ज केले जाऊ शकते, तर ते फक्त 1 तासात 25 टक्के पर्यंत चार्ज केले जाऊ शकते, परंतु सध्या यासह कोणतीही फास्ट चार्जिंग सिस्टम नाही.

Loading...
Advertisement

TVS iQube
किंमत- 1,15,000 (एक्स-शोरूम)
TVS iQube मध्ये 4.4kW ची शक्तिशाली इलेक्ट्रिक मोटर आहे जी 140 Nm चा पीक टॉर्क जनरेट करते. ही स्कूटर फक्त 4.2 सेकंदात 40 kmph चा वेग पकडते. जर आपण या स्कूटरच्या टॉप स्पीडबद्दल सांगितले तर ती 78 किमी प्रतितास आहे. स्कूटर एका चार्जवर कमाल 75 किमीची रेंज गाठू शकते.

Advertisement

TVS iQube
किंमत- 1,15,000 (एक्स-शोरूम)

Advertisement

ओकिनावा किंमत प्रो
किंमत- 1,23,000 (एक्स-शोरूम)
Okinawa i-Praise Pro इलेक्ट्रिक स्कूटर डिटेचेबल 2.0kwh लिथियम बॅटरीद्वारे समर्थित आहे, जी कुठेही चार्ज केली जाऊ शकते. स्कूटरच्या बॅटरीसोबत 5 amp चा चार्जर देण्यात आला आहे. बॅटरी चार्ज होण्यासाठी दोन ते तीन तास लागतात. एका चार्जवर ही स्कूटर 88 किमीपर्यंत अंतर कापू शकते. त्याचा टॉप स्पीड 58 किलोमीटर प्रति तास आहे.

Advertisement

Hero Photon
हीरो फोटॉनचे नाव देशातील सर्वात स्वस्त ई-स्कूटरच्या यादीत येते, त्याची एक्स-शोरूम किंमत 65,464 रुपये आहे. त्याच वेळी, ही स्कूटर एका चार्जवर 90-100 किलोमीटर रेंज देतात. त्याची बॅटरी पूर्णपणे चार्ज होण्यासाठी 5 तास लागतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply