Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्यामुळे’ मंत्री नवाबांना झालीय अटक..! पहा नेमके काय आहेत कारणे

मुंबई : राष्ट्रवादीचे नेते आणि महाराष्ट्र सरकारमधील मंत्री नवाब मलिक यांना अटक (Nawab Malik Arrested) करण्यात आली आहे. सुमारे आठ तास चौकशी केल्यानंतर अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) बुधवारी मलिकला अटक केली. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, हवाला प्रकरणात ईडीने गोळा केलेल्या पुराव्यांमध्ये मलिकचे नाव प्रथम आले. राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार, प्रदेशाध्यक्ष आणि मंत्री जयंत पाटील यांनीही ईडीवर ताशेरे ओढले आहेत. मलिक यांच्यावर मनमानी कारवाई करण्यापूर्वी ईडीने नोटीस दिली होती का, असा सवाल पक्षाच्या खासदार सुप्रिया सुळे यांनी केला आहे.

Advertisement

सरकारमधील मित्रपक्ष असलेल्या शिवसेनेने या कारवाईचे वर्णन महाराष्ट्र सरकारसमोरील आव्हानअसे केले आहे. राज्यसभा खासदार संजय राऊत म्हणाले, जुनी प्रकरणे काढून सर्वांची चौकशी केली जात आहे. तुम्ही तपासू शकता. 2024 नंतर तुमचीही चौकशी केली जाईल. येत्या काही दिवसांत मी सर्व खुलासे करणार आहे. याची मोठी किंमत मला का चुकवावी लागेल? त्याचवेळी मलिक यांच्या चौकशीच्या निषेधार्थ राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या शेकडो कार्यकर्त्यांनी पोस्टर, बॅनर आणि मलिक यांची छायाचित्रे घेऊन ईडी कार्यालयावर मोर्चा काढला.

Advertisement

मनी लाँड्रिंगशीही तार जोडल्या गेल्या आहेत : अंमलबजावणी संचालनालयाने शुक्रवारी महाराष्ट्रातील ठाणे तुरुंगातून माफिया गँगस्टर दाऊद इब्राहिमचा भाऊ इक्बाल कासकरला अटक केली. ईडीने दाऊद आणि त्याच्या साथीदारांविरुद्ध मनी लाँड्रिंगचा गुन्हा दाखल केला आहे. याच प्रकरणी इक्बाल कासकरची चौकशी सुरू आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, इक्बाल कासकरने नवाब मलिकचेही नाव घेतले होते, त्यानंतर ईडीची टीम त्याची चौकशी करत आहे. यापूर्वी, ईडीने विशेष न्यायालयाला सांगितले की इक्बाल कासकर त्याचा भाऊ दाऊद इब्राहिमची प्रतिमा जागतिक दहशतवादी म्हणून वापरून सेलिब्रिटी आणि बिल्डर्सकडून खंडणी उकळत असे.

Loading...
Advertisement

आर्यन खान ड्रग प्रकरणानंतर राष्ट्रवादीचे नेते आणि महाराष्ट्र सरकारमधील मंत्री नवाब मलिक यांच्यावर मोठी कारवाई करण्यात आली आहे. अंमलबजावणी संचालनालयाच्या पथकाने बुधवारी नवाब मलिकला अटक केली. ईडीचे पथक सकाळी सात वाजता त्याच्या घरी पोहोचले आणि तब्बल आठ तास त्यांची चौकशी केली. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, हवाला प्रकरणात ईडीने गोळा केलेल्या पुराव्यांमध्ये मलिकचे नाव प्रथम आले. नोव्हेंबर 2021 मध्ये, महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी नवाब मलिक यांच्याबद्दल खुलासा केला. नवाब मलिकने दाऊदच्या जवळच्या मित्रांकडून मुंबईत जमीन खरेदी केल्याचे फडणवीस म्हणाले होते. त्यापैकी एकाचा मुंबई बॉम्बस्फोटात सहभाग होता. बॉम्बस्फोटात जन्मठेपेची शिक्षा भोगत असलेले शहा वली खान आणि हसिना पारकर यांचे निकटवर्तीय सलीम पटेल यांच्याशी नवाब मलिकचे व्यावसायिक संबंध असल्याचा आरोप त्यांनी केला होता.

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply