Take a fresh look at your lifestyle.

Foreign Travel Trip : परदेशात सहलीला जाण्याचा विचार करत असाल तर या देशांतील खर्च आहे परवडेबल

अहमदनगर : प्रवासाची (Travel) आवड असलेल्या भारतीयांना (Indian) नक्कीच परदेशात (Foreign) जावेसे वाटते. बहुतांश तरुणांना (Youth) परदेशात जायचे आहे. जेव्हा तो एखाद्या चित्रपटात किंवा सोशल मीडियावर (Social Media) एखाद्या परदेशी ठिकाणाची छायाचित्रे किंवा व्हिडिओ (Video) पाहतो तेव्हा त्याच्या मनात त्या ठिकाणी जाण्याची स्वप्ने (Dream) पडू लागतात. पण भारतातील प्रेक्षणीय स्थळे आणि परदेशात फिरणे यात थोडा फरक आहे. पहिली किंमत आहे. इतर देशांच्या प्रवासासाठी जास्त खर्च येऊ शकतो. अशा परिस्थितीत, जर तुम्हाला परदेशात जायचे असेल तर अशा देशांमध्ये जावे जेथे भेट देणे स्वस्त आहे. जगात असे अनेक देश आहेत जे त्यांच्या पर्यटनाला चालना देण्यासाठी स्वस्त प्रवास पॅकेज देतात. तुम्ही तुमच्या बजेटमध्ये या देशांमध्ये प्रवास करू शकता.

Advertisement

नेपाळ : नेपाळ हा भारताच्या सीमेला लागून असलेला देश. कमी वेळेत स्वस्त प्रवासासाठी उत्तम ठिकाण आहे. जर तुम्हाला दीर्घ दिवसाच्या सहलीचे नियोजन करायचे नसेल तर तुम्ही नेपाळला जाऊ शकता. तुम्हाला दिल्ली ते काठमांडू अशी फ्लाइट मिळेल जी तुम्हाला दीड तासात नेपाळला घेऊन जाईल. या ठिकाणी अनेक बस सेवादेखील आहेत. विशेष म्हणजे नेपाळमध्ये भारतीय रुपयाची किंमत जास्त आहे. अशा परिस्थितीत तुम्ही नेपाळमधील सुंदर मठ, माउंट एव्हरेस्ट बेस कॅम्प, मंदिरे इत्यादींना भेट देऊ शकता. तिथे तुम्ही कमी पैशात खरेदी करू शकता.

Advertisement

व्हिएतनाम : व्हिएतनाम हा खरेदीसाठी अतिशय स्वस्त देश आहे. येथे एका रुपयाची किंमत 334.68 व्हिएतनामी डोंग आहे. आग्नेय आशियातील सर्वोत्तम देशांपैकी व्हिएतनाम हा भारतातून भेट देण्यासाठी स्वस्त देशांपैकी एक आहे. येथे तुम्हाला सुंदर समुद्रकिनारे, लँडस्केप, स्वादिष्ट स्ट्रीट फूड, गुहा पाहायला मिळतील.

Advertisement

श्रीलंका : भारतातून तुम्ही श्रीलंकेच्या सहलीलाही जाऊ शकता. श्रीलंका हा एक अतिशय स्वस्त देश आहे. तुम्ही केरळच्या सहलीपेक्षा कमी वेळात श्रीलंकेला भेट देऊ शकता. तुम्ही कमी वेळेत आणि बजेटमध्ये श्रीलंकेला भेट देऊ शकता. एक भारतीय रुपया 2.30 श्रीलंकन ​​रुपयाच्या बरोबरीचा आहे. येथे तुम्ही सुंदर किनारी भागात फिरू शकता. श्रीलंका हे जगातील सर्वात प्रिय बेटांपैकी एक आहे.

Advertisement

मलेशिया : भारतातून फक्त चार तासांच्या फ्लाइटमध्ये तुम्ही मलेशियाला पोहोचू शकता. येथे अनेक पर्यटक येतात. क्वालालंपूर हे मलेशियामधील एक प्रमुख पर्यटन स्थळ आहे. तुम्ही येथे स्काय स्क्रॅप करू शकता. मलेशियामध्ये बुकिट बिटांग सारख्या गुहा आणि बाजार पहायला मिळतात. बजेटमध्ये तुम्ही येथे पर्यटन स्थळांना भेट देऊ शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply