Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आलाय नवा नियम, मुलांना मोटारसायकलवरून नेताना ‘त्याची’ही आवश्यकता

Please wait..

मुंबई : रस्ते वाहतूक मंत्रालयाने बुधवारी चार वर्षांखालील मुलांना मोटारसायकलवरून नेण्यासाठी नवीन नियम अधिसूचित केले आहेत. ज्यामुळे मुलांसाठी सेफ्टी हेल्मेट आणि सेफ्टी बेल्ट (हार्नेस) वापरणे अनिवार्य केले आहे. नवीन नियमांनुसार चार वर्षांपर्यंतच्या मुलाला किंवा मुलीला मागच्या सीटवर बसून नेण्यासाठी मोटरसायकलचा वेग ताशी 40 किमीपेक्षा जास्त नसावा, असे अधिकृत प्रकाशनात म्हटले आहे.

Advertisement
Loading...

केंद्रीय मोटार वाहन (दुसरी दुरुस्ती) नियम, 2022 प्रकाशित झाल्यापासून एक वर्षानंतर हे नियम लागू होतील. मंत्रालयाने सांगितले की, चार वर्षांखालील बसेससाठी सेफ्टी बेल्ट किंवा हार्नेसचा वापर मोटारसायकलस्वाराला ‘जोडण्यासाठी’ केला जाईल. दुसर्‍या निवेदनात मंत्रालयाने म्हटले आहे की धोकादायक किंवा धोकादायक वस्तू वाहून नेणारे प्रत्येक वाहन वाहन मॉनिटरिंग सिस्टम डिव्हाइससह सुसज्ज असेल. याबाबत संबंधितांकडून ३० दिवसांत सूचना मागविण्यात आल्या आहेत. त्यानंतर याबावाताची पुढील कार्यवाही केली जाणार आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply