Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : लहान मुलांसाठी झटपट बनवा ब्रेड पालक कॉर्न पिझ्झा..

अहमदनगर : मुलांना रोज काहीतरी नवीन खायला द्यावे लागते. जे चविष्ट (Tasty) आणि आरोग्यदायी (healthy) देखील असायला हवे. जे ते सहज खाऊ शकतात. अशा वेळी तुम्ही काय बनवावे या प्रश्नाने सतावत असाल तर यावेळी पालक (Spinach) आणि कॉर्न (corn) घालून पिझ्झा तयार करा. असो, मुले पालक खाण्यास नाही म्हणतात. अशा परिस्थितीत पालक पिझ्झासोबत खायला (eating) घालणे सोपे जाईल. तेथे त्यांना स्वादिष्ट फराळही मिळेल. तसेच हा नाश्ता (Breakfast) फार कमी वेळात तयार होतो. चला तर मग जाणून घेऊ या पालक कॉर्न ब्रेड पिझ्झाची रेसिपी.

Advertisement

पालक कॉर्न ब्रेड पिझ्झा साहित्य : या प्रकारचा पिझ्झा बनवण्यासाठी तुम्हाला स्वच्छ धुतलेले पालक, स्वीट कॉर्न, उकडलेले आणि चांगले मॅश केलेले बटाटे, मीठ, लाल मिरची, आंबा पावडर, गरम मसाला, ब्रेड, बटर, टोमॅटो सॉस, मोझरेला चीज, अर्गानीज, चिली फ्लेक्स आवश्यक आहेत.

Advertisement

पालक कॉर्न ब्रेड पिझ्झा कृती : पालक पिझ्झा बनवण्यासाठी प्रथम पॅन घ्या. त्यात चिरलेला पालक घाला. तसेच स्वीट कॉर्न घालून शिजवा. त्यात थोडे पाणी टाका. जेणेकरून पालक आणि स्वीट कॉर्न सहज शिजतील. हे पॅन बाजूला ठेवा. पालक पाण्यातून काढून त्याची पेस्ट बनवा. आता उकडलेले बटाटे मॅश केलेले आहेत. एक वाडगा घ्या आणि त्यात पालक पेस्ट घाला. दोन्ही मिक्स करा. सोबत आमचूर पावडर, गरम मसाला, लाल तिखट. स्वीट कॉर्न आणि मीठ घालून मिक्स करा.

Loading...
Advertisement

आता ब्रेडचा स्लाईस घ्या आणि त्यावर पालक आणि बटाट्याचे मिश्रण चांगल्या प्रकारे पसरवा. नंतर गॅसवर पॅन गरम करून त्यात बटर घाला. ब्रेडचा तुकडा ज्यावर मिश्रण लावले आहे. ठेवा आणि मंद आचेवर बेक करा. लक्षात ठेवा की त्यामध्ये पुरेसे लोणी आहे जेणेकरून ब्रेड चांगली शिजेल आणि कुरकुरीत होईल. आता तव्यावरून ब्रेड काढा.

Advertisement

प्लेट किंवा बोर्डवर केचप ठेवा आणि त्यावर केचप घाला. चीज आणि ओरेगॅनो एकत्र घाला. कारण ते मुलांना द्यायचे आहे तर त्यात चिली फ्लेक्स अगदी कमी प्रमाणात घाला. पुन्हा एकदा ही ब्रेड गरम तव्यावर ठेवा आणि झाकून ठेवा. एक ते दोन मिनिटांनी झाकण काढून उतरवा. आता या ब्रेडला हव्या त्या आकारात कापून सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply