Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पर्यटन : हिवाळ्यात या चार ठिकाणांना द्या भेट.. कडाक्याच्या थंडीतही फिराल बिनधास्त

अहमदनगर : हिवाळा लांबला आहे. अनेक राज्यांमध्ये हिवाळ्यासंदर्भात अलर्टही जारी करण्यात आला आहे. कडाक्याच्या थंडीमुळे शाळांमधील मुलांच्या हिवाळी सुट्ट्या वाढल्या आहेत. सुट्टीत कुठेतरी जाण्याची ही चांगली संधी आहे. अनेकांना घराबाहेर पडायचे आहे. कुटुंब, मुले किंवा मित्रांसह काही मजेदार सहलीचे नियोजन करायचे आहे. परंतु, सर्वत्र हिवाळा आहे याचा विचार करून अनेकजण या थंडीत घराबाहेर पडणे टाळत आहेत.

Advertisement

तुम्ही हिवाळ्यात कुठल्या पर्यटन स्थळांना भेट देऊ शकता जिथे तितकीशी थंडी नाही. अशी ठिकाणे कोणती असा प्रश्न तुम्हाला पडत असेल तर तुमच्याकडे अनेक पर्याय आहेत. भारतात अशी अनेक सुंदर ठिकाणे आहेत. जिथे हिवाळ्यात उन्हाळ्याचा पुरेपूर आनंद मिळतो. तुम्ही इथे आनंदाने फिरू शकता. तेही जॅकेट, स्वेटरशिवाय. चला तर मग जाणून घेऊ या हिवाळ्यात भेट देण्याच्या भारतातील गरम ठिकाणांबद्दल जे जानेवारी आणि फेब्रुवारीमध्ये भेट देण्यासाठी सर्वोत्तम ठिकाणे आहेत.

Advertisement

गोवा : परदेशी आणि देशी पर्यटकांची पहिली पसंती भारतातील गोवा आहे. जर तुम्हाला समुद्र, बीच, नाईट लाईफ, पार्टी आणि मजा करायला आवडत असेल तर तुम्ही हिवाळ्यात गोव्याला भेट देऊ शकता. गोवा हे एक उत्तम पर्यटन स्थळ आहे. जिथे तुम्ही मित्र, कुटुंब किंवा एकट्या सहलीलाही जाऊ शकता. जानेवारीच्या थंडीतही तुम्ही साधा शर्ट किंवा टी-शर्ट घालून गोव्यात

Loading...
Advertisement

जैसलमेर, राजस्थान : हिवाळ्यात तुम्ही राजस्थानमधील जैसलमेरला फिरायला जाऊ शकता. जैसलमेरमध्ये तुम्हाला ऐतिहासिक वारसा आणि संस्कृती या दोन्हींचे विलक्षण दृश्य पाहायला मिळेल. येथे तुम्ही कॅम्पिंग, नाईट आऊट, उंटाची सवारी आणि इतर अनेक मनोरंजक क्रियाकलापांचा आनंद घेऊ शकता. चांगली गोष्ट म्हणजे कडाक्याच्या थंडीनंतरही तुम्हाला इथे थंडी फार कमी जाणवेल.

Advertisement

कुर्ग,  कर्नाटक : कर्नाटकातील कुर्गचे अधिकृत नाव कोडागू आहे. याला दक्षिण भारतातील स्कॉटलंड असेही म्हणतात. हिवाळ्याच्या काळात कूर्गमध्ये तापमान जास्त असते. कडाक्याच्या थंडीत तुम्हाला इथे उबदारपणा जाणवतो. कुर्ग आपल्या नैसर्गिक सौंदर्याने पर्यटकांना आकर्षित करते.

Advertisement

मुंबई : हिवाळ्याच्या मोसमात तुम्ही मुंबईला रोमिंगसाठीही जाऊ शकता. येथे तुम्ही समुद्रकिनाऱ्यावरील मजबूत लाटांचा आनंद घेऊ शकता. मुंबईत अनेक पर्यटन स्थळे आहेत. प्रसिद्ध मंदिरांपासून ते सुंदर दृश्ये आणि स्ट्रीट फूड असलेल्या ठिकाणांपर्यंत प्रवाशांना ते आवडते. कमी बजेट आणि सामान्य तापमानासह, तुम्ही तुमची हिवाळी सुट्टी आरामात घालवू शकता.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply