Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

दररोज त्याच त्याच जेवणाचा आलाय का कंटाळा.. बनवा व्हेज कोल्हापुरी.. ही घ्या सोपी रेसिपी

अहमदनगर :  दररोज त्याच त्याच जेवणाचा कंटाळा आलाय का? दररोजच्या जेवणात काही नवीन चव आणायची आहे का? लंच किंवा डिनरसाठी तयार करा  व्हेज कोल्हापुरी. महाराष्ट्राचा हा पदार्थही जवळपास संपूर्ण उत्तर भारतात आवडतो. हे मसालेदार आणि मसालेदार खोबऱ्याच्या ग्रेव्हीसह तयार केले जाते. त्यामुळे यावेळी जर तुम्ही भाज्यांसोबत काही नवीन प्रयोग करण्याचा विचार करत असाल तर व्हेज कोल्हापुरी नक्की ट्राय करा. जाणून घ्‍या काय आहे याची रेसिपी.

Advertisement

व्हेज कोल्हापुरी बनवण्यासाठी  साहित्य : व्हेज कोल्हापुरी बनवण्यासाठी तुम्हाला एक कोबी चिरलेली, दोन ते तीन गाजरांचे तुकडे, दोन छोटे बटाटे, अर्धी वाटी वाटाणे, एक कांदा चिरलेला, एक शिमला मिरची चिरलेली आवश्यक आहे. ग्रेव्ही बनवण्यासाठी जिरे, काळी मिरी लागेल. एक इंच दालचिनी, दोन ते तीन लवंगा, पाच ते सहा अख्ख्या लाल मिरच्या, संपूर्ण धणे, ताजे खोबरे किसलेले, एक चमचा तेल, छोटी वेलची. दालचिनी, संपूर्ण लाल मिरची. हळद, धनेपूड, चवीनुसार मीठ, गरम मसाला, तेल.

Loading...
Advertisement

व्हेज कोल्हापुरी बनवण्याची रेसिपी : सर्व प्रथम, कोबी आणि बटाटे सोलून हलके शिजवून घ्या. आता कढईत तेल टाकून या शिजलेल्या भाज्या तळून घ्या आणि बाहेर काढा. आता त्याच पॅनमध्ये मटार, गाजर आणि सिमला मिरची सोबत कांदा परतून घ्या आणि काढून घ्या. दुसर्‍या कढईत तेल टाकून गरम करा. त्यात जिरे, अख्खी काळी मिरी, कोथिंबीर, लवंगा, दालचिनी आणि लाल मिरची भाजून घ्या. त्यात ताजे खोबरे घालून परतून घ्या. हे मिश्रण बारीक करून गुळगुळीत पेस्ट बनवा. कढईत तेल गरम करून त्यात ही पेस्ट घालून तळून घ्या. ते तळल्यावर तेल निघू लागेल.

Advertisement

छोटी वेलची, अख्खी लाल मिरची घाला. बारीक चिरलेला कांदा घालून एकत्र परतून घ्या. टोमॅटो एकत्र घाला. धने पावडर, लाल तिखट, हळद आणि चवीनुसार मीठ घालून मिक्स करा. मसाला तेल सोडू लागला की त्यात तयार केलेली पेस्ट घाला. आणि तेल सुटेपर्यंत तळून घ्या. त्यात सर्व भाज्या घाला. पाणी घालून मंद आचेवर दोन ते तीन मिनिटे शिजवा. शेवटी गरम मसाले घालून मिक्स करा आणि सर्व्हिंग बाऊलमध्ये काढून रोटीसोबत सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply