Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

दुसऱ्या वनडेसाठी रोहित अँड कंपनीमधुन ‘हा’खेळाडू होणार बाहेर, जाणुन घ्या संभाव्य इलेव्हन

मुंबई – भारत आणि वेस्ट इंडिज (India vs West Indies) यांच्यातील 3 एकदिवसीय सामन्यांच्या मालिकेतील दुसरा सामना बुधवार, 9 फेब्रुवारी रोजी अहमदाबादच्या मैदानावर खेळवला जाईल. पहिला सामना 6 गडी राखून जिंकल्यानंतर रोहित अँड कंपनीच्या नजरा दुसरा वनडे जिंकून मालिका जिंकण्यावर असतील. दुसऱ्या सामन्यात भारतीय संघ कोणत्या 11 खेळाडूंसह मैदानात उतरू शकतो हे जाणून घेण्याचा प्रयत्न करू.

Advertisement

दुसऱ्या सामन्यात रोहित शर्मा आणि केएल राहुल सलामी करू शकतात. शेवटच्या सामन्यात ईशान किशनला सलामीची संधी मिळाली होती, मात्र दुसऱ्या सामन्यात केएल राहुल परतल्यानंतर किशनला बाहेर बसावे लागू शकते. दक्षिण आफ्रिका दौरा राहुलसाठी चांगला नव्हता, पण मायदेशात त्याला या मालिकेतून लयीत यायला नक्कीच आवडेल. कर्णधार रोहितबद्दल बोलायचे झाले तर त्याने पहिल्या सामन्यात 60 धावांची शानदार खेळी केली होती. दुसऱ्या सामन्यातही त्याच्याकडून खूप अपेक्षा असतील.

Advertisement

माजी कर्णधार विराट कोहली तिसऱ्या क्रमांकावर दिसणार आहे. पहिल्या सामन्यात विराट 8 धावा करून पॅव्हेलियनमध्ये परतला होता, मात्र दुसऱ्या सामन्यात संघाला त्याच्याकडून मोठ्या खेळीची अपेक्षा असेल. कोहलीने आफ्रिकेविरुद्धच्या 3 वनडेत 2 अर्धशतके केली.

Advertisement

मधल्या फळीत यष्टीरक्षक ऋषभ पंत चौथ्या क्रमांकावर, सूर्यकुमार यादव पाचव्या क्रमांकावर आणि दीपक हुडा सहाव्या क्रमांकावर दिसू शकते. हे तिन्ही खेळाडू त्यांच्या आक्रमक फलंदाजीसाठी ओळखले जातात आणि ते डेथ ओव्हर्समध्येही चांगली कामगिरी करू शकतात. मात्र, पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात पंत 11 धावा करून बाद झाला. अशा स्थितीत त्याच्यावर दुसऱ्या सामन्यात दमदार खेळ करण्याचे दडपण असेल.

Advertisement

मिक्सर खरेदीवरही मोठी सूट.. ऑफर पाहण्यासाठी आजच https://bit.ly/3gKdz4F यावर क्लिक करा

Loading...
Advertisement

त्याचवेळी, सूर्यकुमार यादवने 36 चेंडूत नाबाद 34 धावा केल्या आणि एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करणाऱ्या दीपक हुडाने 32 चेंडूत नाबाद 26 धावा केल्या. कृपया सांगा की सूर्यकुमारने ODI मध्ये 5 डाव खेळले आहेत आणि एकूण 30+ धावा केल्या आहेत.

Advertisement

पहिल्या सामन्यात युझवेंद्र चहल आणि वॉशिंग्टन सुंदर या फिरकी जोडीने भारतीय संघासाठी अप्रतिम खेळ दाखवला. दोन्ही खेळाडूंनी मिळून 10 पैकी 7 विकेट्स आपल्या नावावर केल्या. अनुभवी चहलने 4 कॅरेबियन खेळाडूंना मैदानाबाहेर पाठवले होते, तर सुंदरनेही 3 शिकार केल्या होत्या. दोघांच्या दमदार कामगिरीनंतर दुसऱ्या सामन्यातही हीच जोडी मैदानात उतरणार हे नक्की. याचा अर्थ कुलदीप यादवला पुन्हा एकदा बाकावर बसावे लागू शकते.

Advertisement

पहिल्या सामन्यात मोहम्मद सिराज, शार्दुल ठाकूर आणि प्रसिद्ध कृष्णा वेगवान गोलंदाजी करताना दिसले. दुसऱ्या सामन्यातही रोहित या गोलंदाजांना संधी देऊ शकतो. प्रसिद्ध कृष्णाने 2 आणि सिराजने 1 बळी घेतला. मात्र, ठाकूरला एकही विकेट घेता आली नाही. दुसऱ्या सामन्यातही या त्रिकुटाकडून संघाला दमदार कामगिरीची अपेक्षा असेल.

Advertisement

टीम इंडियाची संभाव्य इलेव्हन
रोहित शर्मा (कर्णधार), केएल राहुल, विराट कोहली, ऋषभ पंत (विकेटकीपर), सूर्यकुमार यादव, दीपक हुडा, वॉशिंग्टन सुंदर, शार्दुल ठाकूर, प्रसिद्ध कृष्णा, युझवेंद्र चहल, मोहम्मद सिराज

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply