Take a fresh look at your lifestyle.

उपवासासाठी हटके रेसिपी : झटपट बनवा कुट्टू पनीर पकोडे..

अहमदनगर : उपवास असेल तर भक्तीसोबत आरोग्याकडेही लक्ष द्या. उपवासात तृणधान्ये खाल्ली जात नाहीत तर फळे खाल्ली जातात. अशा परिस्थितीत फलाहारी पदार्थ स्वादिष्ट पद्धतीने बनवण्याची कृती असावी. लोक उपवासात उकडलेले बटाटे, दही, पनीर दूध, बकव्हीट किंवा वॉटर चेस्टनट पिठापासून बनवलेल्या पुरी खातात. आत्तापर्यंत तुम्ही गव्हाच्या पिठापासून बनवलेली रोटी किंवा पुरी खाल्ली असेलच पण गव्हाच्या पिठापासून बनवलेली दुसरी स्वादिष्ट रेसिपी तुम्ही खाल्ले आहे का?

Advertisement

आज आम्ही तुम्हाला नवरात्री स्पेशल गव्हाच्या पिठापासून बनवलेल्या डंपलिंगची रेसिपी सांगणार आहोत. ही रेसिपी क्षणार्धात तयार होईल आणि खायला चविष्ट होईल. गव्हाच्या पिठाच्या डंपलिंगमध्येही पनीरचा वापर केला जाईल. ही डिश बनवणे सोपे आहे. उपवासात भूक लागल्यावर हा फ्रूटी स्नॅक तुमची भूक भागवेल. चला जाणून घेऊया कुट्टू पनीर पकोडा बनवण्याची सोपी आणि स्वादिष्ट रेसिपी.

Advertisement

कुट्टू पनीर पकोड्याचे साहित्य : १ वाटी गव्हाचे पीठ, लाल तिखट, जिरेपूड, धनेपूड, चवीनुसार मीठ, हिरवे धणे बारीक चिरून, पनीर, तूप

Advertisement

कुट्टू पनीर पकोडा बनवण्याची कृती : ही फलाहारी डिश बनवण्यासाठी सर्वप्रथम एका भांड्यात गव्हाचे पीठ काढून त्यात सर्व मसाले आणि खडे मीठ मिसळा आणि पाण्यात उघडून पीठ तयार करा. आता पनीरचे पातळ चौकोनी तुकडे करा. पनीरचे दोन स्लाईस घ्या. एकावर हिरवी चाळणी लावून दुसऱ्याने झाकून ठेवा. पनीरचे सर्व तुकडे अशाच प्रकारे तयार केल्यानंतर कढईत तूप गरम करा.

Advertisement

तुम्ही तयार केलेल्या मिश्रणात पनीरचे तुकडे बुडवा. नंतर गॅसवर गरम होणाऱ्या तुपात तळून घ्या. पनीर हलके सोनेरी होईपर्यंत तळून घ्या. शिजल्यानंतर गॅसवरून तवा उतरवून गरमागरम उपवासाचा फलाहारी कुट्टू पनीर पकोडा चटणीसोबत खा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply