Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काही मिनिटांत घरीच तयार करा टेस्टी अन् हेल्दी बदाम हलवा; अगदी सोपी आहे रेसिपी..

अहमदनगर : शरीर तंदुरुस्त आणि निरोगी ठेवण्यासाठी संतुलित आणि पौष्टिक आहार घेणे अत्यंत आवश्यक आहे. यामुळेच आपण सर्वजण आपल्या आहारात अनेक आरोग्यदायी पदार्थांचा समावेश करतो. संतुलित आणि पौष्टिक अन्न आपल्याला अनेक आजारांपासून दूर ठेवण्याचे काम करते. यामुळेच बदाम नियमित खाणे अत्यंत आरोग्यदायी मानले जाते. पण तुम्हाला माहित आहे का की बदामाची खीर देखील अनेक गुणांनी परिपूर्ण आहे.

Advertisement

बदामाचा हलवा आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. बदामापासून बनवलेला हलवा आपल्या सर्वांचे अनेक प्रकारच्या शारीरिक व्याधींपासून संरक्षण करतो. बदाम हलवा अतिशय चवदार आणि हलका आहे. चला जाणून घेऊ या बदामाची हलवा खाण्याचे फायदे काय आहेत आणि हा बदामाचा हलवा कसा तयार करतात.

Advertisement

प्रथिने, फायबर, जीवनसत्त्वे आणि खनिजे ही मुख्य घटक बदामात आढळतात. जे आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे. बदामाची हलवा खाल्ल्याने शरीराची रोगप्रतिकार शक्तीही वाढते. बदामामध्ये असलेले प्रोटीन, फायबर, कॅल्शियम, व्हिटॅमिन ई, झिंक इत्यादी शरीरासाठी खूप उपयुक्त मानले जातात.

Advertisement

बदाम हलवा अनेक फायद्यांनी परिपूर्ण आहे, यामुळे वजन कमी करता येते. बदामामध्ये कॅलरीजचे प्रमाण खूप कमी असते, त्याबरोबरच ते शरीरासाठी आवश्यक असलेले चांगले फॅट, फायबर आणि प्रथिने देतात. या हलव्यामुळे भूक कमी होते. हलव्यात साखरेऐवजी बेदाणे वगैरे टाकून गोड केल्यास आधिक फायदा मिळेल. बदामा खाल्ल्याने स्मरणशक्ती सुद्धा तीक्ष्ण होते. बदाम त्वचेसाठीही खूप फायदेशीर मानले जातात. वास्तविक बदामामध्ये व्हिटॅमिन ई पुरेशा प्रमाणात असते जे केस आणि त्वचेसाठी खूप उपयुक्त आहे.

Loading...
Advertisement

साहित्य-250 बदाम, 13 चमचे देशी तूप, गरजेनुसार साखर.

Advertisement

रेसिपी- सर्वात आधी बदाम पाण्यात हलके उकळून घ्या, नंतर ते सोलून घेऊ. यानंतर, त्यांच्यापासून हलकी खडबडीत पेस्ट तयार करा. नंतर एका पातेल्यात देशी तूप टाकून हलके गरम करा. आता त्यात बदामाची पेस्ट टाका, नंतर मंद आचेवर हलवा. नंतर त्यात गरजेनुसार साखर टाका. यानंतर, सोनेरी तपकिरी झाल्यावर काढून घ्या अशा पद्धतीने स्वादिष्ट आणि आरोग्यदायी बदाम हलवा तयार होईल.

Advertisement

काही मिनिटांत घरीच तयार करा स्वादिष्ट बटाट्याचा हलवा.. अगदी सोपी आहे रेसिपी

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply