Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Weather Update : कुठे होणार पाऊस आणि कुठे राहणार कडाक्याचा हिवाळा; पहा, काय म्हटलेय हवामान विभागाने

दिल्ली : देशातील काही राज्यांमध्ये पुढील 48 तासांत हवामान पुन्हा बिघडू शकते. काही भागात पाऊस तर काही ठिकाणी थंडी पडेल. हवामान खात्याच्या ताज्या अपडेटमध्ये 2 फेब्रुवारीपासून पुन्हा शीतकालीन पावसाला सुरुवात होणार असल्याचे सांगण्यात आले आहे. हे 4-5 फेब्रुवारीपर्यंत सुरू राहू शकते.

Advertisement

बुधवार ते शुक्रवार पश्चिम हिमालय भागात पाऊस आणि बर्फवृष्टी होण्याची शक्यता आहे. हिमाचल प्रदेशात 2 आणि 3 फेब्रुवारीला आणि उत्तराखंडमध्ये 3 आणि 4 फेब्रुवारीला गारपीट होण्याची शक्यता आहे. 3 फेब्रुवारीला हिमाचल प्रदेशात मुसळधार पाऊस आणि बर्फवृष्टी होण्याची शक्यता आहे. पंजाब, हरियाणा आणि चंदीगडमध्ये विखुरलेल्या पावसाची शक्यता आहे.

Advertisement

पंजाब-हरियाणा आणि उत्तर प्रदेशच्या उत्तरेकडील भागात कडाक्याच्या थंडीसह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. उत्तर प्रदेश, बिहार, हिमाचल प्रदेश, उत्तराखंड, पंजाब आणि उत्तर राजस्थानमध्ये दाट धुके पडण्याची शक्यता आहे. पुढील 48 तासांत पंजाब, हरियाणा आणि उत्तर उत्तर प्रदेशात थंडी वाढू शकते. काश्मीरमध्ये काही ठिकाणी ढगाळ आकाशामुळे किमान तापमानात वाढ झाली आहे. बुधवारपासून पुढील तीन दिवस मोठ्या प्रमाणावर पाऊस किंवा बर्फवृष्टी होऊ शकते. श्रीनगरमध्ये किमान तापमान 1.8 अंश सेल्सिअस नोंदवले गेले. ते आदल्या दिवसाच्या तुलनेत तीन अंश सेल्सिअस जास्त आहे.

Loading...
Advertisement

येत्या दोन दिवसांत उत्तर-पश्चिम भागात किमान तापमानात दोन ते तीन अंशांनी वाढ होण्याची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे. देशाच्या पूर्व भागातही पुढील तीन दिवसांत किमान तापमानात हळूहळू दोन ते तीन अंशांनी वाढ होऊ शकते. याआधी सोमवारी हवामान खात्याने मासिक अंदाजात म्हटले होते की, फेब्रुवारी महिन्यात देशातील बहुतांश भागात तापमान सामान्यपेक्षा कमी राहण्याची शक्यता आहे. पंजाब आणि हरियाणामध्ये सरासरीपेक्षा जास्त पाऊस पडू शकतो.

Advertisement

Weather Update : आज ‘या’ राज्यांत राहणार कडाक्याचा हिवाळा; पहा, हवामान विभागाचा काय आहे अंदाज

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply