Take a fresh look at your lifestyle.

दिवसभराचा डेटा संपलाय.. नो टेन्शन..! कंपन्यांचे ‘हे’ बूस्टर प्लान ठरतील बेस्ट; जाणून घ्या, डिटेल..

मुंबई : कोरोनाच्या संकटात इंटरनेटचा वापर प्रचंड वाढला आहे. लाखो कर्मचाऱ्यांचे वर्क फ्रॉम होम सुरू आहे. तर अन्य महत्वाची कामे सुद्धा ऑनलाइन होत आहेत. त्यामुळे इंटरनेटच्या मागणीत सातत्याने वाढ होत आहे. परंतु अनेक वेळा प्लानमध्ये उपलब्ध असलेला दैनंदिन डेटा लवकरच संपतो. अनेकांना ही समस्या वारंवार जाणवते. अशा वेळी सारेच काम खोळंबून राहते.

Advertisement

मग, जास्त पैसे खर्च करुन इंटरनेट डेटा खरेदी करावा लागतो. यासाठी जास्त पैसे द्यावे लागतात. त्यामुळे अनेकांना हा खर्च करणे परवडणारे नसते. पण, त्यांचाही नाइलाज असतो. अशा परिस्थितीत दूरसंचार कंपन्यांचे असे काही डेटा बूस्टर प्लान आहेत, जे तुमच्यासाठी खरोखरच फायदेशीर ठरू शकतात. दैनंदीन डेटा लिमिट संपल्यानंतर हे डेटा बूस्टर पॅक मदतीला येतात. चला तर मग, कोणत्या कंपन्यांचे काय डेटा बूस्टर प्लान आहेत, याबाबत माहिती घेऊ या..

Advertisement

लक्षात घ्या की यापैकी बहुतेक प्लान तुमच्या विद्यमान योजनेच्या वैधतेइतकेच असतील. त्यामुळे जर तुमचा सध्याचा प्लान काही दिवसात संपणार असेल, तर तुम्ही मोठ्या डेटा बूस्टरचे प्लान न घेणे योग्य ठरेल.

Advertisement

एअरटेल डेटा बूस्टर पॅक
एअरटेलचा 58 रुपयांचा डेटा बूस्टर प्लान आहे जो 3GB डेटासह येतो यामध्ये कोणतेही अतिरिक्त फायदे नाहीत. 98 रुपयांचा 5GB डेटा प्लान देखील आहे ज्यामध्ये वापरकर्त्यांना Wink Music Premium चे सबस्क्रिप्शन देखील मिळते. ज्यांना थोडा अधिक डेटा हवा आहे त्यांच्यासाठी, Airtel 6GB डेटा बूस्टर प्लॅन देखील ऑफर करते जो 108 रुपयांचा आहे आणि विनामूल्य Hello Tunes आणि इतर फायदे ऑफर करतो. तुम्हाला आणखी डेटा हवा असल्यास, एअरटेलचा 118 रुपयांचा 12GB डेटा बूस्टर प्लान आणि 148 रुपयांचा 15GB डेटा बूस्टर प्लान आहे. कंपनीचा सर्वात महाग डेटा बूस्टर पॅक 301 रुपयांचा आहे, ज्यामध्ये तुम्हाला 50GB अतिरिक्त डेटा मिळतो.

Advertisement

जिओ डेटा बूस्टर पॅक
जिओ चार डेटा बूस्टर प्लॅन ऑफर करते जे तुमच्या विद्यमान प्लॅनच्या वैधतेशी इतके असतील. यामध्ये 15 रुपयांच्या प्लॅनचा समावेश आहे जो तुम्हाला 1GB डेटा देईल, 25 रुपयांचा प्लॅन जो तुम्हाला 2GB डेटा देईल, 61 रुपयांच्या प्लॅनमध्ये 6GB आणि 121 रुपयांच्या प्लॅनमध्ये 12GB डेटा देईल. तथापि, Jio तीन वर्क-फ्रॉम-होम प्लॅन देखील ऑफर करते जे तुम्हाला दुहेरी-अंकी डेटा देतात.

Advertisement

हे तुमच्या विद्यमान वैधतेशी जुळणार नाहीत आणि त्याऐवजी त्यांच्या स्वतःच्या वैधतेसह येतील, जी 30 दिवसांची आहे. यामध्ये 30GB डेटासह 181 रुपयांचा प्लॅन, 40GB डेटासह 241 रुपयांचा प्लॅन आणि 50GB डेटा देणारा 301 रुपयांचा प्लॅन समाविष्ट आहे. 296 रुपयांचा प्लॅन देखील आहे जो 30 दिवसांसाठी 25GB डेटा ऑफर करतो जो MyJio अॅपवरील ‘नो डेली लिमिट’ टॅबमध्ये आढळेल.

Advertisement

व्होडाफोन आयडिया डेटा बूस्टर पॅक
Vodafone Idea अनेक डेटा बूस्टर प्लॅन देखील ऑफर करते, तथापि त्यापैकी कोणतेही तुमच्या विद्यमान प्लान वैधतेबरोबर नाही कारण ते त्यांच्या स्वतःच्या वैधतेसह येतात. 19 रुपयांचा प्लॅन आहे जो 1GB डेटासह येतो आणि 24 तासांसाठी वैध आहे. त्यानंतर 48 रुपयांचा प्लॅन आहे जो 21 दिवसांसाठी 2GB डेटा ऑफर करतो, 58 रुपयांचा प्लॅन जो 28 दिवसांसाठी 3GB डेटा ऑफर करतो आणि 98 रुपयांचा प्लॅन 21 दिवसांसाठी 9GB डेटा ऑफर करतो.

Advertisement

तुम्हाला आणखी डेटा हवा असल्यास, Vi चा 118 रुपयांचा प्लॅन आहे जो 28 दिवसांसाठी 12GB डेटा ऑफर करतो. 298 रुपयांचा प्लॅन आहे जो 28 दिवसांसाठी 50GB डेटा ऑफर करतो आणि 418 रुपयांचा प्लॅन 56 दिवसांसाठी 100GB डेटा ऑफर करतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply