Take a fresh look at your lifestyle.

उत्तराखंडच्या राजकारणात मोठा उलटफेर..! विरोधाच्या भीतीने काँग्रेसने घेतला मोठा निर्णय; पहा, काय सुरू आहे या भाजप राज्यात

दिल्ली : उत्तराखंड विधानसभा निवडणुकीसाठी उद्या 28 जानेवारी ही उमेदवारी अर्ज भरण्याची शेवटची तारीख आहे. मात्र अद्यापपर्यंत भाजपने आपल्या पूर्ण 70 उमेदवारांची नावे जाहीर केलेली नाहीत. त्याचवेळी तिकीटावरून काँग्रेसमध्येही गदारोळ सुरू आहे. विरोधाच्या भीतीने काँग्रेसला अनेक उमेदवार बदलावे लागले तर अनेक उमेदवारांचे मतदारसंघ बदलावे लागले. उत्तराखंडमध्ये 14 फेब्रुवारीला मतदान होणार आहे, मात्र त्याआधीच येथील राजकारणात प्रचंड उलथापालथ झाली आहे. काँग्रेसने भाजप मंत्री हरकसिंग रावत आणि यशपाल आर्य यांना पक्षात समाविष्ट केले, तर भाजपने काँग्रेसचे माजी प्रदेशाध्यक्ष किशोर उपाध्याय यांना पक्षात समाविष्ट करून 60 हून अधिक जागा जिंकण्याचा नारा दिला.

Advertisement

हरीश रावत हे उत्तराखंड काँग्रेसचे दिग्गज नेते असून मुख्यमंत्री राहिले आहेत. हरीश रावत यांनी यावेळी नैनितालच्या रामनगर मतदारसंघातून निवडणूक लढण्याचा निर्णय घेतला होता आणि पक्षाने हरीश रावत यांचे म्हणणे मान्य केले आणि रामनगर जागेसाठी उमेदवार म्हणून त्यांच्या नावाची घोषणा केली. मात्र पक्षाचे कार्याध्यक्ष रणजित रावत यांनी विरोध करण्यास सुरुवात केली, त्याचवेळी हरीश रावत यांना त्यांचे शिष्य रणजित रावत यांच्या विरोधामुळे रामनगर जागेऐवजी लालकुवानमधून उमेदवारी करावी लागली. दुसरीकडे, रणजीत रावत यांनाही रामनगरऐवजी मीठमधून भाजप उमेदवार महेश जीना यांच्या विरोधात पक्षाने रिंगणात उतरवले आहे.

Advertisement

हरीश रावत आणि रणजीत रावत ज्या रामनगरच्या जागेवर आमनेसामने आले होते, त्या रामनगरच्या जागेवरून पक्षाच्या हायकमांडने दोन्ही रावत यांना उमेदवारी न देता मधली दोघांना वेगवेगळ्या मतदारसंघातून उमेदवारी दिली आहे. उत्तराखंडमध्ये सध्या काँग्रेसकडे केवळ हरीश रावत हेच ज्येष्ठ नेते आहेत, पण अनेकवेळा पक्षाने हरीश रावत यांचा शब्द न मानता वेगळा निर्णय घेतला आहे.

Advertisement

उदाहरणार्थ, भाजप मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी यांच्या तुलनेत काँग्रेस पक्षाने हरीश रावत यांना पक्षाचा मुख्यमंत्री चेहरा म्हणून घोषित करावे अशी त्यांची इच्छा होती, परंतु हरीश रावत यांना पक्षांतर्गत विरोध झाल्यामुळे हरीश रावत यांना निवडणुकीचे प्रचार समिती प्रमुख बनवण्यात आले. यानंतर हरीश रावत यांना हरकसिंग रावत यांचे पक्षात पुनरागमन नको होते, पण काँग्रेस हायकमांडने हरकसिंग यांना पक्षात घेतले. हरीश रावत यांच्या नावाला पक्षातील अनेकांनी विरोध केला असून त्यात रणजीत रावत आणि प्रीतम सिंह यांची नावे प्रमुख आहेत.

Advertisement

उत्तराखंडच्या राजकारणात भूकंप..! नाराज नेते भाजपला देणार जोरदार झटका; पहा, कुणी दिलाय राजीनामा..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply