Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कोरोनाचा जबरदस्त वेग..! ‘या’ राज्यामुळे वाढलेय सरकारचे टेन्शन; एकाच दिवसात सापडलेत ‘इतके’ रुग्ण

दिल्ली : केरळमध्ये कोरोना विषाणूच्या संसर्गाची तब्बल 55,475 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली आहेत आणि गेल्या 24 तासात 70 लोकांचा मृत्यू झाला आहे. राज्यातील अॅक्टिव्ह रुग्णांची संख्या 2,85,365 वर पोहोचली आहे. देशात कोविड-19 आजाराची सुरुवात झाल्यानंतर प्रथमच राज्यात एकाच दिवसात 50 हजारांहून अधिक नवीन रुग्णांची नोंद झाली आहे. यापूर्वी सोमवारी 26,514 नवीन प्रकरणे नोंदवण्यात आली होती. तथापि, कमी प्रकरणांचे कारण वीकेंडमध्ये कमी नमुना चाचणी हे आहे. यापूर्वी, 20 जानेवारी रोजी 46,387 प्रकरणे नोंदवण्यात आली होती, ही एका दिवसात सर्वाधिक नवीन प्रकरणे आहेत.

Advertisement

आरोग्य विभागाच्या म्हणण्यानुसार, मंगळवारी आलेल्या नवीन प्रकरणांमध्ये, पॉजिटिविटी दर 44 टक्क्यांहून अधिक नोंदला गेला. गेल्या 24 तासांत 1,12,281 नमुन्यांची तपासणी करण्यात आली. आरोग्य विभागाच्या म्हणण्यानुसार 2.85 लाख अॅक्टिव्ह रुग्णांपैकी केवळ 3.68 टक्के रुग्ण रुग्णालयात दाखल आहेत.

Advertisement

मंगळवारी, एर्नाकुलम जिल्ह्यात सर्वाधिक 9,405, तिरुवनंतपुरममध्ये 8,606 आणि त्रिशूरमध्ये 5,520 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली. संसर्गाची वेगाने वाढ होत असल्याने राज्य सरकारने निर्बंध आणखी कडक केले ​​आहेत. नवीन नियमांनुसार, सलग तीन दिवस 40 टक्क्यांपेक्षा कमी उपस्थिती असलेल्या शैक्षणिक संस्था दोन आठवडे बंद राहणार आहेत.

Loading...
Advertisement

कोविड-19 च्या ओमिक्रॉन प्रकाराच्या प्रसाराचा परिणाम राज्यात दिसून येत आहे. ओमिक्रॉन प्रकार अत्यंत संसर्गजन्य आहे आणि आयसीयू आणि व्हेंटिलेटरवर असलेल्या रुग्णांची संख्या केव्हाही वेगाने वाढू शकते. तिसऱ्या लाटेच्या सुरुवातीला प्रकरणे खूप वेगाने वाढत आहेत. पुढील काही दिवस केरळसाठी अत्यंत महत्त्वाचे आहेत, असे राज्याच्या आरोग्यमंत्र्यांनी सांगितले.

Advertisement

दरम्यान, आज देशभरात कोरोनाचे रुग्ण थोडे कमी झाले आहेत. काही दिवसांपासून रोज तीन लाखांपेक्षा जास्त रुग्ण सापडत होते. आज मात्र 2 लाख 55 हजारांच्या आसपास रुग्ण सापडले आहेत. मात्र, काही राज्यात रुग्णसंख्या अतिशय वेगाने वाढत आहे. त्यामध्ये केरळ राज्याचा समावेश आहे. या राज्यात कोरोनाचे रुग्ण अतिशय वेगाने वाढत आहे. त्यामुळे केंद्र आणि राज्य सरकारचे टेन्शन वाढले आहे.

Advertisement

दिलासादायक बातमी : आज कोरोना रुग्णसंख्येत मोठी घट; पहा, काय आहे देशातील परिस्थती..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply