Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. तर ‘त्या’ 80 आमदारांना तिकीट नाही..? ; भाजप लवकरच करणार मोठी घोषणा..

नवी दिल्ली : उत्तर प्रदेश विधानसभा निवडणुकीसाठी भाजपकडून शेवटच्या तीन टप्प्यातील उमेदवारांसाठी मंथन सुरू आहे. दरम्यान, मंगळवार किंवा बुधवारपर्यंत भाजप एकूण 172 उमेदवारांची घोषणा करू शकते, अशी बातमी आहे. त्यापैकी 80 विद्यमान आमदारांची तिकिटे कापली जाऊ शकतात आणि डझनहून अधिक नेत्यांच्या जागांवर फेरबदल होऊ शकतो. युती पक्षांच्या खात्यात जास्त जागा पडणे हेही त्याचे कारण असू शकते. वास्तविक अपना दल आणि निषाद पक्ष जास्त जागांची मागणी करत आहेत. अशा स्थितीत जवळपास दोन डझन जागा त्यांच्या खात्यात जाऊ शकतात.

Advertisement

सोमवारी भाजप मुख्यालयात कोअर कमिटीची बैठक झाली, मंगळवारीच उमेदवारांच्या नावावर शिक्कामोर्तब होण्याची शक्यता आहे. उत्तर प्रदेशात भाजप 380 जागांवर निवडणूक लढण्याची शक्यता आहे. याशिवाय उर्वरित 23 जागांपैकी निषाद पक्ष आणि अपना दल यांना संधी दिली जाणार आहे. मात्र, आतापर्यंत भाजपने या दोन्ही पक्षांसोबत जागा वाटप फॉर्म्युला सांगितलेला नाही. भाजपने आपले 197 उमेदवार आधीच जाहीर केले आहेत. तिकीट निश्चित करताना विजय हाच घटक महत्त्वाचा असतो, याची काळजी घेतली जात असल्याचे भाजप नेत्यांचे म्हणणे आहे. 2017 मध्ये भाजपचे 312 आमदार निवडून आले आणि बहुतेक नवीन चेहरे होते. मात्र यावेळी त्यांच्याबाबत विधानसभा मतदारसंघातील मतांचेही मूल्यमापन केले जात आहे.

Advertisement

एका नेत्याने सांगितले की, विधानसभा मतदारसंघाचा अभिप्राय, आमदाराची कामगिरी आणि त्यांची विश्वासार्हता यासह अनेक पैलूंचे मूल्यमापन केले जात आहे. मात्र, काही जागा अशा आहेत की जिथे चांगले दावेदार आहेत. यावर एकमत होण्यासाठी प्रयत्न सुरू आहेत. भाजप नेतृत्वाने मोठ्या संख्येने आमदारांची तिकिटे कापण्याची तयारी केली होती, मात्र स्वामी प्रसाद मौर्य यांच्यासह अनेक नेत्यांनी पक्ष सोडल्यानंतर थोडी खबरदारी घेतली जात असल्याचे सूत्रांचे म्हणणे आहे.

Loading...
Advertisement

अपना दलने 2017 मध्ये 11 जागा लढल्या होत्या आणि यावेळी भाजपला 14 किंवा 15 जागा द्यायच्या आहेत. मात्र, 20 ते 22 जागा द्याव्यात, अशी अपना दलाची मागणी आहे. दुसरीकडे, निषाद पक्ष देखील 15 जागांची मागणी करत आहे, ज्याने 2017 मध्ये 72 जागा लढल्या होत्या परंतु त्यांना फक्त एक जागा जिंकता आली होती. त्यामुळे मित्र पक्षांसाठी भाजप किती जागा देणार, हे आज किंवा उद्या स्पष्ट होऊ शकते.

Advertisement

पंजाब निवडणुकीसाठी भाजपने केली मोठी घोषणा; भाजप ‘इतक्या’ जागांवर लढणार निवडणूक..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply