Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

चक्क! इतक्या देशांचे खेळाडू होणार मेगा लिलावात सहभागी, जाणुन घ्या संपूर्ण लिस्ट

मुंबई- इंडियन प्रीमियर लीगच्या 15 व्या (IPL) सीजनसाठी 12 आणि 13 फेब्रुवारी रोजी मेगा लिलाव (Mega auction) होणार आहे. यासाठीची नोंदणी 20 जानेवारीला पूर्ण झाली असून आतापर्यंत 19 देशांतील 1 हजार 214 खेळाडूंना नामांकन मिळाले आहे. यामध्ये 896 भारतीय आणि 318 परदेशी खेळाडूंचा समावेश आहे. मात्र, ही मेगा लिलावाची अंतिम यादी नाही. सध्या खेळाडूंना शॉर्टलिस्ट केले जाईल आणि केवळ निवडलेल्या खेळाडूंचा अंतिम यादीत समावेश केला जाईल. यावेळी मेगा ऑक्शनमध्ये 10 संघ सहभागी होणार आहेत. लखनौ आणि अहमदाबाद हे दोन नवे संघ या हंगामात आयपीएलमध्ये सामील होणार आहेत.

Advertisement

मेगा लिलावाच्या पहिल्या यादीत समाविष्ट असलेल्या 1 हजार 214 खेळाडूंपैकी 270 खेळाडू असे आहेत ज्यांनी आपल्या देशासाठी किमान एक सामना खेळला आहे. तर 903 खेळाडू असे आहेत ज्यांनी आपल्या देशासाठी एकही सामना खेळलेला नाही. यामध्ये 41 खेळाडू अशा देशांतील आहेत ज्यांच्या संघाला कसोटी क्रिकेट खेळण्याची परवानगी नाही. हे संघ फक्त T20 किंवा ODI सामने खेळतात.

Advertisement

आयपीएलचा एक संघ जास्तीत जास्त 25 आणि किमान 18 खेळाडू आपल्या संघात घेऊ शकतो. या अर्थाने, सर्व 10 संघ मिळून जास्तीत जास्त 250 खेळाडू खरेदी करू शकतात. यातील 33 खेळाडूंना यापूर्वीच कायम ठेवण्यात आले आहे. म्हणजेच मेगा ऑक्शनमध्ये जास्तीत जास्त 217 खेळाडू खरेदी करता येतील. यामध्ये परदेशी खेळाडूंची सर्वाधिक संख्या 70 आहे.

Advertisement

मेगा लिलावात कोणत्या खेळाडूंवर बोली लावली जाणार  

Advertisement

270 खेळाडू ज्यांनी आपल्या देशासाठी किमान एक सामना खेळला आहे. यामध्ये 61 भारतीय आणि 209 परदेशी खेळाडूंचा समावेश आहे.

Loading...
Advertisement

41 खेळाडू ज्यांच्या राष्ट्रीय संघाला अजूनही कसोटी संघाचा दर्जा नाही. (उदा. नामिबिया, कॅनडा इ.)

Advertisement

149 खेळाडू, ज्यांनी यापूर्वी आयपीएल खेळले आहे परंतु ते आपल्या देशासाठी खेळलेले नाहीत. यामध्ये 143 भारतीय आणि सहा विदेशी खेळाडूंचा समावेश आहे.

Advertisement

692 भारतीय खेळाडू ज्यांनी टीम इंडियासाठी एकही सामना खेळलेला नाही.

Advertisement

62 परदेशी खेळाडू ज्यांनी एकही आंतरराष्ट्रीय सामना खेळलेला नाही

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply