Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. अवघडच आहे की.. चक्क हिवाळ्यात पावसाने मोडले 27 वर्षांचे रेकॉर्ड; जाणून घ्या, काय आहे प्रकार..

नवी दिल्ली : दिल्ली शहरात जानेवारी महिना संपत आला तरी थंडी कमी होण्यास तयार नाही. विशेष म्हणजे, यंदा जानेवारीमध्ये केवळ थंडीच नाही तर पावसानेही विक्रम केला आहे. आज सकाळपासून दिल्ली-एनसीआरमध्ये हलका पाऊस पडत आहे. हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, दिल्लीत 22 जानेवारीपर्यंत 68 मिमी पाऊस पडला आहे, जो 1995 नंतरचा सर्वाधिक आहे. 1995 मध्ये 69.8 मिमी पाऊस पडला होता. अशाप्रकारे पावसाने 27 वर्षांचा विक्रम मोडला आहे.

Advertisement

दिल्ली आणि आसपासच्या भागात पुढील दोन-तीन दिवस पाऊस पडेल, असे हवामान खात्याचे म्हणणे आहे. शनिवारी पहाटे विविध भागात हलका पाऊस झाला आणि किमान तापमान 11.5 अंश सेल्सिअसवर स्थिरावले, जे हंगामाच्या सरासरीपेक्षा चार अंशांनी जास्त होते. भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने (IMD) ही माहिती दिली. शनिवारी सकाळी आठ वाजेपर्यंत सफदरजंग वेधशाळेत 5 मिमी पावसाची नोंद झाली आहे. IMD ने म्हटले आहे की, वेस्टर्न डिस्टर्बन्समुळे 21 ते 23 जानेवारी दरम्यान पंजाब, हरियाणा, दिल्ली, पश्चिम उत्तर प्रदेश आणि उत्तर राजस्थानमध्ये मोठ्या प्रमाणावर पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. IMD ने आज पाऊस आणि ढगांच्या गडगडाटाचा अंदाज वर्तवला आहे.

Advertisement

हवामान खात्याने दिलेल्या माहितीनुसार, शनिवारी सकाळी 8.30 वाजता हवेतील आर्द्रतेची पातळी 100 टक्के होती. कमाल तापमान 16 अंश सेल्सिअसच्या आसपास राहण्याचा अंदाज आहे. केंद्रीय प्रदूषण नियंत्रण मंडळाच्या आकडेवारीनुसार, दिल्लीची हवेची गुणवत्ता शनिवारी “अत्यंत खराब” श्रेणीमध्ये नोंदवण्यात आली कारण हवेचा गुणवत्ता निर्देशांक सकाळी 9 वाजता 337 वर होता.

Loading...
Advertisement

शेजारच्या शहरांमधील हवेची गुणवत्ता शनिवारी सकाळी “अत्यंत खराब” श्रेणीत राहिली. फरिदाबादसाठी हवा गुणवत्ता निर्देशांक 350, गाझियाबाद 313, गुडगाव 306 आणि नोएडा 307 होता. शून्य आणि 50 मधील AQI ‘चांगला’, 51 आणि 100 मधील ‘समाधानकारक’, 101 आणि 200 दरम्यान ‘मध्यम’, 201 आणि 300 दरम्यान ‘खराब’, 301 आणि 400 मधील ‘अत्यंत खराब’ आणि 401 आणि वरील दरम्यान मानले जाते. 500 हा ‘गंभीर’ श्रेणीत मानला जातो.

Advertisement

अवघडच की.. दिल्ली विमानतळाखाली ‘हे’ संकट; वाचा तोंडचे पाणी पळवणारी भयंकर बातमी

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply