Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पुजारा-रहाणे यांच्या अडचणीत होणार वाढ? बीसीसीआय मोठा निर्णय घेण्याच्या तयारीत

मुंबई-  भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळ (BCCI) लवकरच पुढील हंगामासाठी सेंट्रल कॉन्ट्रॅक्ट असलेल्या खेळाडूंची यादी जाहीर करणार आहे. बोर्ड दरवर्षी जानेवारी ते एप्रिल दरम्यान वार्षिक केंद्रीय करार (BCCI सेंट्रल कॉन्ट्रॅक्ट) जाहीर करते. यावेळी चेतेश्वर पुजारा आणि अजिंक्य रहाणेचे अ श्रेणीतील स्थान धोक्यात दिसत आहे. दोन्ही फलंदाज गेल्या काही दिवसांपासून फॉर्मात नाहीत.

Advertisement

या दोघांनाही कसोटी संघातून वगळण्याचा धोका आहे. अशा स्थितीत पुजारा-रहाणे यांची कामगिरी पाहता करार यादीतील त्यांचे स्थान धोक्यात आले आहे. याशिवाय केएल राहुल आणि ऋषभ पंत यांना प्रमोशन मिळते की नाही हे पाहणे महत्त्वाचे ठरणार आहे.

Advertisement

हे दोघेही भविष्यातील कर्णधार मानले जात असून सध्या ते ग्रेड-ए मध्ये आहेत. राहुल हा वनडेमध्ये टीम इंडियाचा उपकर्णधार आहे. मात्र, रोहित शर्माच्या दुखापतीमुळे तो दक्षिण आफ्रिकेतही संघाचे नेतृत्व करत आहे. अशा परिस्थितीत त्यांना A+ श्रेणीत बढती मिळते की नाही हे पाहिले जाईल.

Loading...
Advertisement

ग्रेड-A+ मध्ये सध्या तीन क्रिकेटपटू आहेत. त्यात रोहित शर्मा, विराट कोहली आणि जसप्रीत बुमराह यांचा समावेश आहे. बीसीसीआय करार यादीतील खेळाडूंना चार प्रकारचे ग्रेड देते. यामध्ये A+, A, B आणि C चा समावेश आहे. प्रत्येक ग्रेडला ठराविक वार्षिक पगार असतो. A+ श्रेणीच्या लोकांना वार्षिक सात कोटी, A श्रेणीच्या लोकांना पाच कोटी, B श्रेणीच्या लोकांना 3 कोटी आणि C श्रेणीच्या लोकांना एक कोटी रुपये मिळतात.

Advertisement

कोण खेळाडू निवडतो?

Advertisement

बीसीसीआय कार्यालयाचे तीन अधिकारी, पाच निवडकर्ते आणि टीम इंडियाचे मुख्य प्रशिक्षक खेळाडूंच्या ग्रेडवर निर्णय घेतात. पूर्वीच्या करारात सहभागी असलेल्या 28 खेळाडूंनाच पुन्हा करार मिळेल, अशी अपेक्षा आहे. तथापि, या 28 खेळाडूंमध्येच अनेक खेळाडूंचे ग्रेड बदलले जाऊ शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply