Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Election 2022 : आता सपा अध्यक्षही निवडणुकीच्या मैदानात; पक्ष लवकरच करणार मोठी घोषणा..

लखनऊ : समाजवादी पक्षाचे राष्ट्रीय अध्यक्ष अखिलेश यादव हेही यावेळी उत्तर प्रदेश विधानसभा निवडणूक लढणार आहेत. मात्र, कोठून निवडणूक लढणार हे त्यांनी अद्याप जाहीर केलेले नाही. अखिलेश यादव हे सध्या खासदार आहेत. अखिलेश यांनी विधानसभा निवडणूक लढण्याचे निश्चित केले तर त्यांना लोकसभेचे सदस्यत्व सोडावे लागेल. पक्ष सांगेल तेथून निवडणुकीच्या मैदानात उतरण्यास तयार असल्याचेही त्यांनी यापूर्वी सांगितले होते. तर दुसरीकडे उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री आदित्यनाथ सुद्धा गोरखपूरमधून निवडणुकीत आहेत.

Advertisement

मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी नुकतीच विधानसभा निवडणूक लढण्याची घोषणा केल्यानंतर समाजवादी पक्षाचे अध्यक्ष अखिलेश यादव यांनी पक्षाची इच्छा असेल तर आपणही निवडणूक लढणार, असे सांगितले होते. अखिलेश म्हणाले की, ‘मी अनेक निवडणुका लढल्या आहेत. मी लढत राहीन. जनता आणि समाजवादी पक्षाची इच्छा असेल तर यावेळीही आम्ही निवडणूक लढणार.

Advertisement

सपा अध्यक्ष अखिलेश यादव हे सध्या आझमगड मतदारसंघाचे खासदार आहेत. 2012 मध्ये अखिलेश यांच्या नेतृत्वाखाली समाजवादी पक्षाचे सरकार स्थापन झाले तेव्हा ते विधान परिषदेचे सदस्यही झाले. योगी आदित्यनाथ 2017 मध्ये मुख्यमंत्री झाले तेव्हा ते खासदार होते आणि नंतर विधान परिषदेचे सदस्य झाले. मात्र, यावेळी त्यांनी विधानसभेची निवडणूक लढण्याची घोषणा केली आहे.

Loading...
Advertisement

उत्तर प्रदेशमध्ये सात टप्प्यात विधानसभा निवडणुका होणार आहेत. 10 फेब्रुवारीला पहिल्या टप्प्यात पश्चिम उत्तर प्रदेशातील 11 जिल्ह्यांतील 58 जागांसाठी, 14 फेब्रुवारीला दुसऱ्या टप्प्यात 9 जिल्ह्यांतील 55 जागांसाठी आणि तिसऱ्या टप्प्यात 20 फेब्रुवारीला 59 जागांसाठी मतदान होणार आहे. 16 जिल्ह्यांतील जागांसाठी मतदान होणार आहे. चौथ्या टप्प्यात 23 फेब्रुवारीला लखनऊसह 9 जिल्ह्यांतील 60 जागांवर मतदान होणार आहे. 5 व्या टप्प्यात 27 फेब्रुवारीला 11 जिल्ह्यांतील 60 जागांसाठी, 3 मार्चला सहाव्या टप्प्यात 10 जिल्ह्यांतील 57 जागांसाठी आणि सातव्या आणि शेवटच्या टप्प्यात 7 मार्चला 9 जिल्ह्यांतील 54 जागांसाठी मतदान होणार आहे. 10 मार्च रोजी मतमोजणी होणार आहे.

Advertisement

‘नाव लिहा आणि 300 युनिट वीज मोफत मिळवा’..! ‘त्या’ भाजप राज्यात सुरू होणार अभियान; पहा, काय आहे विरोधकांचा प्लान

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply