Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून PM इम्रान खान सरकार अडचणीत; पहा नेमके काय केलेय आयोगाने तिथे

इस्लामाबाद : पाकिस्तानच्या निवडणूक आयोगाने सोमवारी माहिती मंत्री फवाद चौधरी आणि सिंधचे मुख्यमंत्री सय्यद मुराद अली शाह यांच्यासह सुमारे 150 फेडरल आणि प्रांतीय लोकप्रतिनिधींचे सदस्यत्व तात्पुरते निलंबित केले. गेल्या वर्षी आयोगाने किमान 154 लोकप्रतिनिधींचे सदस्यत्व निलंबित केले होते, मात्र नंतर या सर्वांनी संबंधित तपशील सादर केल्याने त्यांचे सदस्यत्व बहाल करण्यात आले. यामुळे पंतप्रधान इम्रान खान सरकारच्या अडचणीत वाढ झाली आहे. निवडून आलेल्या प्रतिनिधींनी प्रत्येक वर्षाच्या अखेरीस मालमत्ता आणि दायित्वे अनिवार्यपणे दाखल करण्याच्या नियमाचे उल्लंघन केल्यानंतर पाकिस्तानच्या निवडणूक मंडळाने हे पाऊल उचलले आहे. ज्या प्रतिनिधींचे सदस्यत्व निलंबित करण्यात आले आहे ते संसदीय कामकाजात भाग घेऊ शकत नाहीत आणि त्यांनी संबंधित तपशील सादर करेपर्यंत त्यांचे सदस्यत्व निलंबित राहील, असे निवडणूक आयोगाने म्हटले आहे.

Loading...
Advertisement

पाकिस्तानचे पंतप्रधान इम्रान खान यांचा पक्ष पाकिस्तान तकरीक-ए-इन्साफ (पीटीआय) या पक्षाने परदेशी नागरिक आणि कंपन्यांकडून मिळालेल्या निधीची संपूर्ण माहिती देशाच्या निवडणूक आयोगाला दिली नाही आणि त्यांच्याशी संबंधित माहितीही लपवून ठेवल्याचे वृत्त यापूर्वी आले होते. निवडणूक आयोगाने संकलित केलेल्या एका अहवालाचा हवाला देत मीडिया रिपोर्ट्समध्ये हा दावा करण्यात आला आहे. डॉन वृत्तपत्राने पाकिस्तानच्या निवडणूक आयोगाच्या (ECP) छाननी समितीने संकलित केलेल्या अहवालाचा हवाला देत म्हटले आहे की, सत्ताधारी पक्षाने आर्थिक वर्ष 2009-10 आणि आर्थिक वर्ष 2012-13 या चार वर्षांच्या कालावधीत 31 कोटी रुपयांची कमाई केली आहे. माहिती लपवून ठेवली आहे. 20 लाख पाकिस्तानी रुपयांच्या देणगीशी संबंधित आहे. वृत्तपत्रानुसार, वार्षिक माहितीतून समोर आले आहे की केवळ 2012-13 या आर्थिक वर्षात सुमारे $1405 दशलक्ष कमी नोंदवले गेले. स्टेट बँक ऑफ पाकिस्तान (SBP) ने समितीला दिलेल्या माहितीनुसार, पाकिस्तान तहरीक-ए-इन्साफ (PTI) ची 26 बँक खाती होती. समितीच्या अहवालात म्हटले आहे की 2008 ते 2013 दरम्यान, पक्षाने ECP कडे 1.33 अब्ज पाकिस्तानी रूपयांची रक्कम नोंदवली, तर पाकिस्तानच्या केंद्रीय बँक एसबीपीच्या अहवालात वास्तविक रक्कम 1.64 अब्ज पाकिस्तानी रुपये असल्याचे म्हटले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply