Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Election News : पहा कोणत्या राज्यात काय स्थिती आहे राष्ट्रवादीची; कुठे कोणाशी आहे आघाडी

Please wait..

पुणे : राष्ट्रवादीचे नेते व मंत्री नवाब मलिक यांनी शनिवारी सांगितले की, उत्तर प्रदेशमधील आगामी विधानसभा निवडणुकीसाठी त्यांचा पक्ष समाजवादी पक्षाशी जागावाटपाच्या फॉर्म्युल्यावर चर्चा करत आहे. सध्या राष्ट्रवादीसाठी एक जागा निश्चित करण्यात आली आहे. उत्तर प्रदेशातील सध्याची परिस्थिती 1993 सारखीच आहे, जेव्हा भारतीय जनता पक्षाला तेथे सत्ता काबीज करण्यापासून रोखण्यात आले होते. पत्रकारांशी बोलताना राष्ट्रवादी काँग्रेसचे मुख्य प्रवक्ते आणि मंत्री मलिक म्हणाले की, “राष्ट्रवादी काँग्रेस आणि समाजवादी पक्षाने एक जागा ठरवली आहे ज्यावर आम्ही (राष्ट्रवादी) निवडणूक लढवणार आहोत.”

Advertisement
Loading...

उत्तर प्रदेशातील १९९३ च्या निवडणुकीत सपाचे संस्थापक मुलायम सिंह यादव यांनी तत्कालीन बहुजन समाज पक्षाचे (बसपा) प्रमुख कांशीराम यांच्याशी हातमिळवणी करून भाजपला धक्का दिला होता. सपा-बसपा युतीने इतर पक्षांच्या पाठिंब्याने सरकार स्थापन केले, तर भाजप त्यावेळी सर्वात मोठा पक्ष म्हणून उदयास आला होता. तर, प्रफुल्ल पटेल यांनी सांगितले की, मणिपूरमध्ये राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाची काँग्रेससोबत युती आहे. त्याचवेळी, उत्तर प्रदेशमधील निवडणुकीच्या पहिल्या टप्प्यात राष्ट्रवादी काँग्रेस एका जागेवर आपला उमेदवार उभा करणार आहे. उर्वरित जागांची माहिती नंतर दिली जाईल. गोंदिया जिल्हा परिषद आणि पंचायत समिती निवडणुकीच्या प्रचारादरम्यान पटेल यांनी या गोष्टी सांगितल्या आहेत. ते म्हणाले की, गोव्यात एकट्याने निवडणूक लढवण्याची तयारी सुरू केली आहे. मणिपूरमध्ये विधानसभेच्या निवडणुका दोन टप्प्यात होणार आहेत. या राष्ट्रवादीला पाच जागा मिळतील. दरम्यान, काही दिवसांपूर्वी राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार म्हणाले होते की, उत्तर प्रदेशात नक्कीच बदल घडेल. ते म्हणाले होते की, यूपीमधील योगी सरकारवर जनता नाराज आहे. त्याचा परिणामही निवडणूक निकालातून कळेल. स्वामी प्रसाद मौर्य यांनी भाजप सोडल्यानंतर ते म्हणाले. आगामी काळात भाजपचे अनेक आमदार आणि मंत्री पक्ष सोडू शकतात, असेही ते म्हणाले होते.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply