Take a fresh look at your lifestyle.

आयपीएल लिलाव 2022 : कोणत्या खेळाडूंकडे आहे लक्ष.. जाणून घेऊ

मुंबई : इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) च्या 15 व्या हंगामासाठी खेळाडूंचा लिलाव फेब्रुवारीमध्ये होणार आहे. यावेळी या स्पर्धेत एकूण 10 संघ सहभागी होणार आहेत. याआधी आठ संघांनी त्यांचे कायम ठेवलेले खेळाडू जाहीर केले आहेत. दिग्गज ते युवा स्टारपर्यंत कायम ठेवण्यात आले आहे. त्याच वेळी, काही मोठ्या संघांनी कायम न ठेवलेले खेळाडू लिलावात आहेत. आता असे होऊ शकते की काही संघानी कायम न ठेवलेले श्रेयस अय्यर, राशिद खान ते शार्दुल ठाकूर यांसारखे स्टार खेळाडू विकत घेण्यात त्यांच्या जुन्या संघांना यश मिळणार नाही असे दिसते. कारण त्यांना मोठी बोली लागण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

शार्दुल ठाकूर (चेन्नई सुपर किंग्स): महेंद्रसिंग धोनीचा संघ चेन्नई सुपर किंग्जने फॉर्मात असलेल्या शार्दुल ठाकूरला कायम ठेवलेले नाही. गेल्या मोसमात त्याने संघासाठी 21 विकेट घेतल्या होत्या. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध जोहान्सबर्ग कसोटीत सात विकेट घेत त्याने पुन्हा एकदा सर्वांचे लक्ष वेधून घेतले आहे. लिलावात त्यांच्यावर पैशांचा पाऊस पडू शकतो. ते अनेक संघांच्या यादीत असतील. त्यामुळे चेन्नईचा संघ त्याला विकत घेऊ शकणार नाही, अशी शक्यता आहे.

Advertisement

श्रेयस अय्यर (दिल्ली कॅपिटल्स) : मुंबईचा श्रेयस अय्यर आयपीएलमध्ये एक मजबूत नेता म्हणून उदयास आला आहे. कर्णधार म्हणून त्याने आयपीएल २०२० च्या अंतिम फेरीत दिल्ली कॅपिटल्सचे नेतृत्व केले होते. तो मधल्या फळीतील सर्वोत्तम फलंदाज आहे. अय्यरकडे वेगवान धावा करण्याची क्षमता आहे तसेच डाव पुढे नेण्याचे कामही आहे. श्रेयसला दिल्लीने ७ कोटी रुपयांना विकत घेतले होते, पण आयपीएलचा पगार यावेळी रवींद्र जडेजाप्रमाणे वाढण्याची शक्यता आहे. जडेजाला चेन्नईने 16 कोटी रुपये देऊन कायम ठेवले. अय्यरने 41 आयपीएल सामन्यांमध्ये संघाचे नेतृत्व केले आहे आणि त्यापैकी 21 जिंकले आहेत.

Advertisement

राशिद खान (सनराईजर्स हैदराबाद) : अफगाणिस्तानचा रशीद खान निःसंशयपणे सर्वात लहान फॉरमॅटमधील सर्वोत्तम फिरकी गोलंदाजांपैकी एक आहे. त्याने टी-20 क्रिकेटमध्ये 400 हून अधिक विकेट घेतल्या आहेत. राशिदने 2017 मध्ये सनरायझर्स हैदराबादकडून आयपीएलमध्ये पदार्पण केले. हैदराबादने त्याला 4 कोटी रुपयांना खरेदी केले. राशिदने हैदराबादकडून 76 सामन्यात 93 विकेट घेतल्या आहेत. त्याला 2018 मध्ये फ्रँचायझीने 9 कोटी रुपयांमध्ये कायम ठेवले होते. रशीदने यावेळी सनरायझर्सला जास्त किंमत मिळवून देण्याचे ठरवले. त्यांना लिलावात मोठी बोलीही मिळू शकते.

Advertisement

केएल राहुल (पंजाब किंग्स) : आयपीएल 2022 चा मोस्ट वॉन्टेड खेळाडू दुसरा कोणी नसून केएल राहुल आहे. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या पहिल्या कसोटीत त्याने शतक झळकावले. या सलामीवीराने सलग 4 आयपीएल हंगामात 500 हून अधिक धावा केल्या आहेत. राहुलकडे भविष्यातील स्टार कर्णधार म्हणून पाहिले जाते. लिलावापूर्वी किंवा त्यापूर्वी त्यांना मोठी कमाई अपेक्षित आहे. त्याला पंजाब किंग्जने शेवटचे ११ कोटी रुपयांना विकत घेतले होते. यावेळी असे होऊ शकते की राहुल लिलावात जाणार नाही आणि दोन नवीन संघांपैकी एक आधीच त्याला त्यांच्या संघात निवडू शकेल. या स्थितीत राहुलवर पैशांचा पाऊस पडू शकतो. यावेळी राहुल आयपीएलचा सर्वात महागडा खेळाडू बनू शकतो, असे मानले जात आहे.

Advertisement

युझवेंद्र चहल (रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू) : आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे, रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने (आरसीबी) स्टार फिरकीपटू युझवेंद्र चहलला कायम ठेवले नाही. अहमदाबाद किंवा लखनौचा संघ लिलावापूर्वी चहलची निवड करू शकतो. तो लिलावात गेला तर सर्वांच्या नजरा त्याच्यावर असतील. चहल हा आयपीएलमधील सर्वात यशस्वी गोलंदाजांपैकी एक आहे. त्याने आरसीबीसाठी अनेक सामने स्वबळावर जिंकले आहेत. जर चहल लिलावात गेला तर त्याच्यावर नक्कीच 10 कोटींहून अधिकची बोली लागेल.

Advertisement

पॅट कमिन्स (कोलकाता नाइट रायडर्स) : ऑस्ट्रेलियाचा कर्णधार पॅट कमिन्सने अॅशेसमध्ये चमकदार कामगिरी केली आहे. त्याने आतापर्यंत 10 विकेट घेतल्या आहेत. आयपीएल 2022 च्या लिलावात त्याच्या कर्णधारपदामुळे त्याला मोठी किंमत मिळू शकते. या खतरनाक वेगवान गोलंदाजाने आयपीएलच्या 37 सामन्यांमध्ये 38 विकेट घेतल्या आहेत. तो गेल्या वर्षी कोलकाता संघात होता पण यूएईमध्ये आयपीएलच्या दुसऱ्या टप्प्यात खेळू शकला नव्हता.

Advertisement

इशान किशन (मुंबई इंडियन्स) : भारतीय संघाचा यष्टीरक्षक फलंदाज इशान किशन आयपीएलमध्ये मुंबई इंडियन्ससाठी जबरदस्त ठरला आहे. गेल्या दोन मोसमात त्याने 516 आणि 241 धावा केल्या आहेत. पहिल्याच चेंडूवर आक्रमक फलंदाजीसाठी तो ओळखला जातो. मुंबई पुन्हा एकदा इशान किशनला विकत घेणार आहे. यासाठी त्याला इतर फ्रँचायझींकडून कडवी स्पर्धा मिळू शकते.

Advertisement

बेन स्टोक्स (राजस्थान रॉयल्स) : आयपीएल 2022 च्या लिलावात इंग्लंडचा अष्टपैलू खेळाडू बेन स्टोक्सला कायम न ठेवण्याचा निर्णय राजस्थान रॉयल्सच्या विरोधात जाऊ शकतो. विद्यमान संघ वगळता, नवीन फ्रँचायझी लखनौ आणि अहमदाबादला त्यांच्या पदार्पणाच्या हंगामात या स्टार खेळाडूला नक्कीच खरेदी करायला आवडेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply