Take a fresh look at your lifestyle.

कोरोनाची धास्ती : दिल्ली, मुंबईनंतर आता या मोठ्या शहरातही निर्बंध

मुंबई : पश्चिम बंगाल, हरियाणा, दिल्लीसह अनेक राज्यांमध्ये सर्व शैक्षणिक संस्था बंद करण्याचे आदेश देऊन कोरोनाशी संबंधित निर्बंध पुन्हा लागू करण्यात आले आहेत. शासकीय, खासगी कार्यालयात कर्मचाऱ्यांची उपस्थिती ५० टक्क्यांपर्यंत मर्यादित करण्यात आली आहे.

Advertisement

देशात ओमिक्रॉन आणि कोरोनाच्या नवीन रुग्णांची संख्या सातत्याने वाढत आहे. या धोक्याच्या पार्श्वभूमीवर अनेक राज्यांमध्ये नाईट कर्फ्यूसोबतच शाळा, कॉलेज, मॉल्ससह अनेक मल्टिप्लेक्स बंद करण्यात आले आहेत.

Advertisement

पश्चिम बंगाल सरकारने सर्व शैक्षणिक संस्था बंद करण्याच्या आदेशांसह कोविड निर्बंध पुन्हा लागू केले आहेत आणि सोमवारपासून कार्यालयांमध्ये कर्मचार्‍यांची उपस्थिती 50 टक्क्यांपर्यंत मर्यादित केली आहे कारण संसर्गाच्या प्रकरणांमध्ये मोठी वाढ झाली आहे. चित्रपटगृहे आणि चित्रपटगृहांना ५० टक्के क्षमतेने काम करण्याची परवानगी देण्यात आली आहे. दिल्ली, मुंबईनंतर आता कोलकात्यातही ही निर्बंध लावण्यात आले आहेत.

Advertisement

मुख्य सचिव एचके द्विवेदी यांनी रविवारी पत्रकार परिषदेत घोषणा केली की बंगाल राज्यात रात्री १० ते पहाटे ५ या वेळेत फक्त अत्यावश्यक सेवांना परवानगी असेल. ते म्हणाले की लोकल गाड्यांना संध्याकाळी 7 वाजेपर्यंत 50 टक्के क्षमतेने चालवण्याची परवानगी दिली जाईल. तर सर्व शॉपिंग मॉल्स आणि बाजारपेठा रात्री 10 वाजेपर्यंत खुल्या ठेवल्या जातील, परंतु त्यांच्या क्षमतेच्या अर्ध्या.

Advertisement

लांब पल्ल्याच्या गाड्या त्यांच्या सामान्य वेळेनुसार धावतील. द्विवेदी म्हणाले की, मुंबई आणि नवी दिल्लीची उड्डाणे आठवड्यातून दोनदाच धावतील आणि यूकेमधून कोणत्याही फ्लाइटला परवानगी दिली जाणार नाही.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply