Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

हटके काश्मिरी दम आलू खाल्लाय का? ही घ्या सोपी रेसिपी

अहमदनगर : काहींना खायला आवडते तर काहींना स्वयंपाक करायला आवडते. आता तुम्हाला स्वयंपाक करायला आवडतो की चव चाखायला. दोघांमध्ये एक गोष्ट साम्य आहे. ते म्हणजे स्वयंपाक करणारा आणि खाणारा दोघेही रोज तेच पदार्थ खाऊन कंटाळतात. पण विविध प्रकारचे पदार्थ बनवले तर उत्सुकता कायम राहते. तुम्हाला हवे असल्यास वेगवेगळ्या पाककृती बनवून तुम्ही रोजच्या जेवणाची चव बदलू शकता.

Advertisement

नवीन वर्ष आले आहे. नववर्षानिमित्त रात्रीच्या जेवणात काही खास बनवायचे असेल तर बनवायला सोपी आणि स्वादिष्टही अशी रेसिपी नक्की करून पहा. घरच्या घरी रात्रीच्या जेवणासाठी स्वादिष्ट पाककृती बनवून तुम्ही वर्षाचा पहिला दिवस आणखी खास बनवू शकता. नवीन वर्षाची संध्याकाळ खास बनवण्यासाठी ही एक स्वादिष्ट आणि सोपी रेसिपी आहे.

Advertisement

काश्मिरी दम आलू साठी साहित्य : उकडलेले छोटे बटाटे, टोमॅटो, हिरवी मिरची, आले, काजू, हिरवे धणे, तेल, जिरे, हिंग, दालचिनी, मोठी वेलची, लवंग, काळी मिरी, हळद, काश्मिरी लाल मिरची पावडर, धने पावडर, गरम मसाला, कसुरी मेथी, मीठ.

Loading...
Advertisement

कृती : काश्मिरी दम आलू बनवण्यासाठी बटाटे एका कुकरच्या शिट्टीमध्ये उकळा.  सोलून घ्या आणि त्यामध्ये छिद्र करा. आता टोमॅटो, आले, हिरवी मिरची आणि काजू बारीक करून पेस्ट बनवा. नंतर उकडलेल्या बटाट्यात हळद, तिखट आणि मीठ घालून मिक्स करा.

Advertisement

कढईत तेल गरम करा आणि त्यात बटाटे कुरकुरीत तपकिरी होईपर्यंत तळा. नंतर कढईत तेल गरम करून गरम करा. त्यात जिरे, दालचिनी, लवंग, काळी मिरी, मोठी वेलची, हिंग, हळद, धने पावडर आणि कसुरी मेथी घालून तळून घ्या. भाजलेल्या मसाल्यांमध्ये टोमॅटोची पेस्ट आणि काश्मिरी लाल तिखट घाला आणि चांगले तळा.

Advertisement

मसाल्यापासून तेल वेगळे होऊ नये यासाठी एक कप पाणी घाला. ग्रेव्हीमध्ये गरम मसाला, मीठ आणि हिरवी कोथिंबीर घालून मिक्स करा. नंतर तळलेले बटाटे घालून मिक्स करावे. आता झाकण ठेवून भाजी मंद आचेवर ४ ते ५ मिनिटे शिजवा. काश्मिरी दम आलू तयार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply