Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो… 24 तासांत देशभरात आढळले कोरोनाचे इतके नवे रुग्ण.. प्रशासन अलर्ट

मुंबई : शुक्रवारी 24 तासांत देशात 16 हजार 746 नवीन कोरोना रुग्ण आढळले. त्याच वेळी, ओमिक्रॉन संक्रमितांची संख्या देखील वेगाने वाढत आहे. बाधितांची संख्या 1000 च्या पुढे गेली आहे. रात्री उशिरा मिळालेल्या आकडेवारीनुसार, महाराष्ट्रात १९८ प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत, ज्यामध्ये एकट्या मुंबईत १९० ओमिक्रॉन संसर्गाची पुष्टी झाली आहे.

Advertisement

दिल्लीतील एलएनजेपी हॉस्पिटलचे एमडी डॉ. सुरेश कुमार म्हणाले की, त्यांच्याकडे आतापर्यंत ३६० रुग्ण आले आहे. त्यापैकी ११० जणांना ओमिक्रॉनची लागण झाली आहे. त्यापैकी 89 रुग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला. उर्वरित रुग्णांची प्रकृती सुधारत आहे. विशेष म्हणजे सर्वांची ऑक्सिजन पातळी सामान्य असल्याने कोणत्याही रुग्णाला आयसीयूमध्ये दाखल करण्याची गरज नव्हती.

Advertisement

पुद्दुचेरीमध्ये ओमिक्रॉन आणि कोरोनाची वाढती प्रकरणे पाहता रात्री ११ ते सायंकाळी ५ वाजेपर्यंत संचारबंदी लागू करण्यात आली आहे. हे निर्बंध ३१ जानेवारी २०२२ पर्यंत लागू राहतील. देशात कोरोनाचा संसर्ग झपाट्याने वाढत आहे. गेल्या 24 तासांत 16,746 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. गुरुवारपेक्षा हे प्रमाण तीन हजारांनी जास्त आहे. त्याचवेळी बुधवारी चार हजारांहून अधिक बाधितांची वाढ झाली होती. आता देशात कोरोनाचे 91,361 सक्रिय रुग्ण आढळले आहेत.

Loading...
Advertisement

मिझोराममध्येही कोरोनाची प्रकरणे वाढत आहेत. येथे संसर्ग दर 9.69 टक्क्यांवर पोहोचला आहे. गेल्या 24 तासांत, कोरोनाचे 243 नवीन रुग्ण आढळले, त्यानंतर एकूण सक्रिय बाधितांची संख्या 1,658 वर पोहोचली आहे. Omicron प्रकाराच्या संसर्गामुळे पुन्हा एकदा कोरोनाचा धोका निर्माण झाला आहे. दुसरीकडे ओमिक्रॉनपासून लोकांनाही झपाट्याने संसर्ग होत आहे. दरम्यान, महाराष्ट्रात लग्नसमारंभात एकत्र येण्यावर बंदी घालण्यात आली आहे. आता फक्त 50 लोकच उपस्थित राहू शकणार आहेत.

Advertisement

दक्षिण आफ्रिकेत ओमिक्रॉनची प्रकरणे कमी झाली आहेत. यानंतर येथील रात्रीचा संचारबंदी तात्काळ उठवण्यात आली आहे. सरकारचे म्हणणे आहे की ओमिक्रॉनची लागण होण्याचे प्रमाण जास्त आहे, परंतु रुग्णालयात दाखल होणाऱ्या रुग्णांची संख्या कमी आहे.

Advertisement

अमेरिकेत ओमिक्रॉनची लागण झालेल्या मुलांच्या प्रकरणांमुळे घबराट पसरली आहे. गंभीर बाब म्हणजे बाधित बालकांच्या रुग्णालयात दाखल होण्याच्या संख्येने सर्व रेकॉर्ड मोडले आहेत. अमेरिकन ऍकॅडमी ऑफ पेडियाट्रिक्सच्या मते 23 डिसेंबर रोजी सुमारे 1, 99,000 मुलांना कोरोनाची लागण झाल्याची पुष्टी झाली. यानंतर 28 डिसेंबर रोजी एका आठवड्यात सरासरी 378 मुलांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले, जे मागील आठवड्याच्या तुलनेत 66.1 टक्क्यांनी अधिक आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply