Take a fresh look at your lifestyle.

आशिया कप U-19 : उपांत्य फेरीत बांगलादेशला पराभूत करून बदला घेण्याची भारताला संधी

मुंबई : अंडर-19 आशिया कपच्या उपांत्य फेरीत भारताचा सामना गतविजेत्या बांगलादेशशी होणार आहे. बांगलादेश आणि श्रीलंका यांच्यातील मंगळवारी होणारा सामना रद्द करण्यात आला. सामन्याशी संबंधित दोन अधिकाऱ्यांना कोविड-19 ची लागण झाल्यामुळे आशियाई क्रिकेट परिषदेने हा निर्णय घेतला. गुरुवारी, 30 डिसेंबर रोजी उपांत्य फेरीचे सामने खेळवले जातील. बांगलादेशविरुद्धच्या अंडर-19 विश्वचषकाच्या फायनलमधील पराभवाचा बदला घेण्याची भारताला संधी आहे.

Advertisement

आशियाई क्रिकेट परिषदेने या सामन्यासंदर्भात आपल्या निवेदनात म्हटले आहे की, आशियाई क्रिकेट परिषद आणि अमिराती क्रिकेट बोर्ड एसीसी अंडर-19 आशिया चषक स्पर्धेतील ब गटातील अंतिम सामना आज रद्द करण्यात आल्याची पुष्टी करू शकतात. असे झाले की दोन अधिकारी त्यांची कोविड-19 साठी चाचणी करण्यात आली आणि त्यांना संसर्ग झाल्याचे आढळून आले आहे.

Advertisement

आशियाई क्रिकेट परिषदेने पुढे सांगितले की, दोन्ही अधिकारी सध्या सुरक्षित आहेत आणि स्पर्धेच्या प्रोटोकॉलनुसार त्यांच्यावर उपचार केले जात आहेत. या सामन्याशी संबंधित सर्व लोकांची कोविड-19 चाचणी करण्यात आली आहे आणि सर्वांना एकांतात ठेवण्यात आले आहे. अहवाल येतो.

Advertisement

श्रीलंका आणि बांगलादेश यांच्यात सामना सुरू झाला होता. बांगलादेश आणि श्रीलंका यांच्यातील सामना 32.4 षटके टाकल्यानंतर रद्द करण्याचा निर्णय घेण्यात आला. श्रीलंकेने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. बांगलादेशी संघाने चार विकेट गमावत 130 धावा केल्या. सामना रद्द झाल्यास दोन्ही संघांना प्रत्येकी एक गुण देण्यात आला. अशाप्रकारे बांगलादेश आणि श्रीलंकेचे प्रत्येकी पाच गुण झाले, पण चांगल्या नेट रनरेटच्या आधारे ते पहिल्या स्थानावर राहिले.

Advertisement

भारतीय संघाने तीनपैकी दोन सामने जिंकून अ गटात दुसरे स्थान पटकावले. एका सामन्यात त्यांचा पाकिस्तानकडून पराभव झाला होता. तीनही सामने जिंकून पाकिस्तानने सहा गुणांसह पहिले स्थान मिळविले. पहिल्या उपांत्य फेरीत त्यांचा सामना ब गटातील दुसऱ्या स्थानावरील श्रीलंकेच्या संघाशी होईल. जर भारत आणि पाकिस्तान या दोन्ही संघांनी उपांत्य फेरीतील सामने जिंकले तर ते अंतिम फेरीत आमनेसामने येतील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply