Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रिलेशनशिप टिप्स : नवीन वर्षात या चार सवयी सोडा.. जोडीदाराशी नात्यात राहील गोडवा

अहमदनगर : २०२१ साल संपायला अवघे काही दिवस उरले आहेत. 25 डिसेंबरपासून प्रत्येकजण फक्त पार्टी करण्याच्या आणि नवीन वर्षाचा आनंद घेण्याच्या मूडमध्ये असेल. त्यामुळे सर्वांना नवीन वर्षाची प्रतीक्षा असेल. पण नवीन वर्षाची सुरुवात होताच अनेकांनी काही उद्दिष्टे निश्चित केली आहेत.

Advertisement

ठरवा जेणेकरुन येणारे वर्ष मागील वर्षापेक्षा चांगले करता येईल. करिअरप्रमाणेच तुमच्या नात्यातही काही उद्दिष्टे निश्चित करणे महत्त्वाचे आहे. जेणेकरून येत्या वर्षात तुम्ही तुमच्या जोडीदारासोबत आनंदी जीवन जगू शकाल. यासाठी काही सवयी सोडणे आवश्यक आहे. तुम्हालाही या सवयी असतील तर जुन्या वर्षाप्रमाणे त्या सोडा. जेणेकरून पुढचे आयुष्य आनंदाने जगता येईल. चला तर मग जाणून घेऊ या कोणत्या आहेत त्या चार सवयी ज्या कोणत्याही परिस्थितीत सोडल्या पाहिजेत.

Advertisement

जोडीदाराकडे दुर्लक्ष करू नका : जर तुम्हाला अजूनही तुमच्या पत्नीकडे दुर्लक्ष करण्याची सवय असेल. त्यामुळे नवीन वर्षातच त्यात बदल करा. कारण जोडीदारालाही तुमच्यासोबत अधिक काळजी घेण्याची गरज आहे.

Loading...
Advertisement

आपसातील गैरसमज टाळा : राग येईल म्हणून एखाद्या विषयावर बोलले नाहीत तर गैरसमज वाढेल आणि नात्यातील कटुता वाढेल. त्यामुळे कोणत्याही गोष्टी मनात ठेऊ नका. जोडीदाराशी मनमोकळेपणाने बोला. त्यामुळे गैरसमज टाळता येतील. त्यामुळे रागावर नियंत्रण ठेवण्याची सवय लावणे आणि समोरच्या जोडीदाराचे म्हणणे संयमाने ऐकणे महत्त्वाचे आहे. जेणेकरून दोघांमध्ये कोणताही गैरसमज होऊ नये.

Advertisement

जोडीदाराच्या कुटुंबाबद्दल नकारात्मक गोष्टी  टाळा : जर तुम्हाला तुमच्या जोडीदाराच्या कुटुंबातील सदस्यांना प्रत्येक गोष्टीत नकारात्मक बोलण्याची सवय असेल. ताबडतोब बदला. असे सतत केल्याने जोडीदाराच्या मनात तुमच्याबद्दल आदराची भावना संपुष्टात येऊ लागते.

Advertisement

इतरांशी तुलना करू नका : जर आतापर्यंत तुम्हाला तुमच्या जोडीदाराची इतर लोकांशी तुलना करण्याची सवय असेल. नवीन वर्षाच्या संकल्पात, ही सवय दूर करण्याचा विचार करा. कारण असे केल्याने जोडीदाराच्या मनावर नकारात्मक प्रतिमा तयार होते. तुमच्या जोडीदाराचा आदर करा आणि त्याच्या कामाची खुलेपणाने प्रशंसा करा. जेणेकरून ते आयुष्यात चांगले काम करू शकतील. या चार सवयी बदलल्याने तुमच्या आयुष्यात आनंदाचा प्रवेश होईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply