Take a fresh look at your lifestyle.

वेगळे काही तरी : हिवाळ्यात बनवा गरमागरम लसूण पराठा.. ही घ्या सोपी रेसिपी

मुंबई : लसूण आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे. हिवाळ्यात हे खाण्याचे अनेक फायदे आहेत. या ऋतूत नाश्त्याचे अनेक पर्याय असले, तरी गरमागरम पराठे ही उत्तम कल्पना आहे. जर तुम्हाला नाश्त्यात पराठे आवडत असतील तर तुम्ही भरलेले पराठे बनवू शकता. बटाटा, पनीर, कांदा याशिवाय पोहा पराठा कसा बनवायचा हे तुम्हाला ‘आजच्या किचन’मध्ये सांगितले आहे.

Advertisement

या यादीत लसूण पराठ्याचे नावही येऊ शकते. नाश्त्यात काय खावे याबद्दल लहान मुलांपासून ते मोठ्यांपर्यंत सर्वच जण संभ्रमात असल्याचे दिसून येते. अशा परिस्थितीत तुम्ही न्याहारीसाठी लसूण पराठा करून पाहू शकता. खायला खूप चविष्ट दिसते. यासोबतच हे हिवाळ्यात आरोग्यासाठीही फायदेशीर आहे. लसूण पराठा चटणी आणि सॉस बरोबर सर्व्ह करा. चला तर मग जाणून घेऊया चविष्ट आणि हेल्दी लसूण पराठा बनवण्याची रेसिपी..

Advertisement

लसूण पराठ्यासाठी लागणारे साहित्य : गव्हाचे पीठ, लसणाच्या कळ्या, हिरवी मिरची, मीठ, तूप किंवा तेल, सेलेरी, काळी मिरी, गरम मसाले.

Advertisement

अशी आहे लसूण पराठा बनवण्याची पद्धत :  प्रथम लसूण सोलून घ्या आणि बारीक चिरून घ्या. आता हिरव्या मिरच्या धुवून बारीक चिरून घ्या. चिरलेला लसूण आणि हिरवी मिरची मिक्स करा आणि मीठ आणि कॅरम बिया घाला आणि चांगले मिसळा. आता पराठ्यासाठी लसूण स्टफिंग तयार आहे. आता पीठ मळून घ्या. मऊ पीठ मळताना त्यात मीठ, मिरची, कॅरम बिया, गरम मसाला आणि काळी मिरी पावडर घाला. त्यानंतर त्यात थोडे पाणी घालून मळून घ्या.

Advertisement

मळलेले पीठ 10 मिनिटे ठेवा जेणेकरून ते सेट होईल. आता हलके तेल लावून पीठ आणखी एकदा ग्रीस करा. नंतर पिठाचे छोटे गोळे करून थोडे लाटून घ्या. आता त्यात तूप लावून लसूण सारण भरा आणि पीठ बंद करा आणि गोल टिक्कीचा आकार द्या. यानंतर, हलक्या हातांनी पुन्हा रोल करा. गॅसवर मध्यम आचेवर तवा गरम करा. नंतर दोन्ही बाजूंनी तुपाने पराठा बेक करा, आता तुमचा लसूण पराठा तयार आहे जो तुम्ही चटणीसोबत सर्व्ह करू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply