Take a fresh look at your lifestyle.

स्वादिष्ट नाश्त्याची सोपी रेसिपी : घरच्या घरी पटकन बनवा रवा टोस्ट

मुंबई : ब्रेडने आपले जीवन कसे सोपे केले आहे. ब्रेडचे अनेक प्रकार तुम्ही खाल्ले असतील. झटपट न्याहारीच्या यादीत ब्रेड अव्वल आहे. जाम ब्रेड, टोस्ट, सँडविच, कटलेट, ब्रेड पकोडे, हे सर्व तुम्ही ब्रेडच्या मदतीने सहज आणि पटकन बनवू शकता.

Advertisement

ब्रेड टोस्टमध्ये तुमच्याकडे अनेक पर्याय आहेत. तुम्ही नॉर्मल टोस्ट, फ्रेंच टोस्ट खाल्ले असेलच. पण तुम्ही देसी व्हेज टोस्ट खाल्ले आहे का? जर तुम्ही खाल्ले नसेल तर तुम्ही सूजी टोस्ट किंवा रवा टोस्ट करून पाहू शकता.

Advertisement

सूजी टोस्ट नाश्त्यात सहज बनवता येतो. तुम्ही फक्त सकाळच्या नाश्त्यात रवा टोस्ट बनवू शकत नाही, तर मुलांच्या जेवणाच्या डब्यातही पॅक करू शकता. या रेसिपीमध्ये रवा आणि दही वापरतात. खायला रुचकर असलेल्या या रेसिपीमध्ये तुम्ही मसाले तसेच तुमच्या आवडीच्या आरोग्यदायी भाज्यांचा समावेश करू शकता. चला जाणून घेऊया रवा टोस्ट बनवण्याची रेसिपी.

Advertisement

रवा टोस्ट बनवण्यासाठी साहित्य : रवा, दही, बारीक चिरलेली हिरवी मिरची, बारीक चिरलेला कांदा, बारीक चिरलेली शिमला मिरची, किसलेले गाजर, बारीक चिरलेली कोथिंबीर, साखर, मीठ, ब्रेडचे तुकडे, हिरवी चटणी, लोणी.

Advertisement

रवा टोस्ट कसा बनवायचा : रवा टोस्ट बनवण्यासाठी प्रथम एका भांड्यात रवा, दही, पाणी मिक्स करून पीठ बनवा. आता हिरवी मिरची, कांदा, टोमॅटो, सिमला मिरची, गाजर, धणे धुवून बारीक
करा. रव्याच्या पिठात बारीक चिरलेल्या भाज्या मिक्स करा.

Advertisement

या मिश्रणात साखर आणि मीठ घाला. जर मिश्रण चांगले तयार झाले असेल तर 10-15 मिनिटे ठेवा म्हणजे रवा मऊ होईल. आता ब्रेडचे स्लाईस घ्या आणि हिरवी चटणी लावून पसरवा. ब्रेडच्या स्लाइसवर रवा पिठात पसरवा. तवा गॅसवर गरम करा आणि ब्रेड स्लाइस रव्याच्या बाजूला ठेवून भाजून घ्या. एकाच वेळी ब्रेडच्या बाजूला बटर लावा. रव्याच्या बाजूची भाकरी शिजल्यावर त्यावर उलटा करून लोण्याप्रमाणे सोनेरी आणि कुरकुरीत होईपर्यंत भाजून घ्या. रवा टोस्ट तयार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply