Take a fresh look at your lifestyle.

लग्नाच्या टिप्स : साखरपुडा झाल्यानंतर चुकूनही या चुका करू नका.. अन्यथा नाते तुटू शकते

मुंबई : लग्नाचे बंधन जेवढे घट्ट असते तेवढेच नाजूक लग्नाच्या सुरुवातीच्या दिवसात असते. दोन व्यक्तींमधील नाते जोडल्यानंतर दोघेही एकमेकांना समजून घेण्याच्या टप्प्यात येतात. हा केवळ वधू आणि वर यांच्यातील समजूतदारपणाचा एक महत्त्वाचा काळ नाही तर दोन्ही कुटुंबांसाठी देखील आहे. नातेसंबंध जुळल्यापासून ते लग्नापर्यंत अनेक विधी असतात. पहिलाच समारंभ ज्यामध्ये मुलगा आणि मुलगी पहिल्यांदा एकत्र येतात तो म्हणजे एंगेजमेंट म्हणजेच साखरपुडा होय.

Advertisement

साखरपुडा ते लग्न यादरम्यानचा काळ हा सुवर्णकाळ मानला जातो. हाच तो काळ असतो जेव्हा मुलगा आणि मुलगी एकमेकांना समजून घेण्याची संधी मिळते. दोघेही लग्नाआधी आपापल्या नात्यात सहजतेने राहण्याचा प्रयत्न करतात. पण अनेकदा सोयीच्या नात्यात ते अशी बेफिकीर किंवा नकळत चूक करतात की लग्न मोडकळीस येते. काही निष्काळजीपणा किंवा चुका आहेत ज्या टाळल्या पाहिजेत. साखरपुडा आणि लग्नाच्‍या काळात कोणकोणत्या चुका टाळाव्यात.

Advertisement

हुकूम सोडणे टाळा  : अनेकदा असे घडते की  साखरपुडानंतर मुले त्यांच्या मंगेतराला हुकूम सोडू लागतात. तो विवाहित आहे आणि मुलगी त्याची पत्नी झाली आहे, अशी प्रतिक्रिया देतो. पण लक्षात ठेवा की तुम्ही फक्त एका बंधनात आहात. मुलगी तिच्या वडिलांच्या घरी आहे आणि स्वतःच्या इच्छेची मालक आहे. तुम्ही त्यांना काय करावे किंवा काय करू नये हे सांगाल तेव्हा त्यांना ते अजिबात आवडणार नाही. मुली लग्नानंतर विचार करू लागतात की आतापासून तुम्ही त्यांच्यावर राज्य करत असाल तर लग्नानंतर त्यांचे मन समजणार नाही.

Advertisement

खूपदा भेटनेही आणते नात्यात कटुता : साखरपुडा झाल्यानंतर मुलगा आणि मुलगी एकमेकांना डेट करू लागतात. या दरम्यान दोघेही एकमेकांच्या ओळखी होता. पण जास्त भेटणे त्यांच्या नात्यासाठी योग्य नाही. अतिसंवादामुळे तुम्ही किंवा तो एकमेकांना असे काहीतरी बोलू किंवा करू शकता ज्यामुळे तुमचे नाते संपुष्टात येईल.

Advertisement

फ्लर्ट करणे टाळा : मुलं अनेकदा फ्लर्ट करत असतात. साखरपुडा होऊनही ही सवय सुटत नाही. परंतु, इतर मुलींशी फ्लर्ट करणे तुमच्या मंगेतराला वाईट वाटू शकते. त्यांच्यासमोर तुमची प्रतिमा खराब होऊ शकते.

Advertisement

मंगेतराला आदर द्या : प्रत्येक मुलीला तिच्या जीवनसाथीकडून आदराची अपेक्षा असते. एंगेजमेंट झाल्यावर तुम्ही दोघं बोलायला सुरुवात करता. या दरम्यान, जर तुमचे बोलणे आणि वागणे असे असेल की तुमच्या मंगेतराला वाटत असेल की तुम्ही तिचा आदर करत नाही, तर हे प्रकरण लग्नापर्यंत पोहोचू शकत नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply