Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : हिवाळ्यात खा प्रथिनेयुक्त अंडी समोसे.. घरीच बनवा असे

मुंबई : दिवसभराच्या कामानंतर संध्याकाळी गरम चहा तुमच्या मनाला आराम देतो. संध्याकाळची भूक कमी करण्यासाठी सोबत असलेले स्नॅक्स चहाची चव वाढवतात. अशा परिस्थितीत स्नॅक्स चविष्ट आणि आरोग्यदायी असायला हवा. स्नॅक्सबद्दल बोलायचे झाले तर, समोसा हा चहासोबत सर्वाधिक आवडीचा नाश्ता आहे.

Advertisement

कुरकुरीत मसालेदार समोसा हा देसी खाद्यप्रेमींसाठी एक स्वादिष्ट नाश्ता आहे. तसेच कुरकुरीत मसालेदार समोसा जर प्रथिनांनी समृद्ध असेल तर तो चव आणि आरोग्य दोन्हीसाठी चांगला आहे. अशा परिस्थितीत ही रेसिपी समोसाप्रेमींसाठी आहे. संध्याकाळच्या चहासोबत अंड्याचा समोसा ट्राय करू शकता. अंड्याचा समोसा खायला चविष्ट आहे. त्याच वेळी, ते शरीरासाठी खूप पौष्टिक देखील आहे. बटाटे, गाजर आणि इतर भाज्या समोशांचे सारण मऊ पण कुरकुरीत ठेवतात. चला जाणून घेऊ अंडा समोसा बनवण्याची सोपी रेसिपी.

Advertisement

अंडी समोसा बनवण्यासाठी साहित्य : अंडी, किसलेले बटाटे, बारीक चिरलेला कांदा, चिरलेली हिरवी मिरची, कोथिंबीर, बेकिंग पावडर, मीठ आणि शुद्ध तेल.

Advertisement

कृती : एका वाडग्यात 300 ग्रॅम मैदा, अर्धा चमचा बेकिंग पावडर आणि मीठ मिसळा. नंतर तेल घालून गुळगुळीत पीठ बनवा आणि पीठ सेट होण्यासाठी दोन तास ठेवा. आता कढईत तेल गरम करा आणि त्यात बारीक चिरलेले चार कांदे, हिरवी मिरची गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत तळा. किसलेला बटाटा आणि गाजर घालून परतून घ्या.

Advertisement

नंतर मीठ आणि हिरवी कोथिंबीर घालून झाकण ठेवून बटाटे आणि गाजर मऊ होईपर्यंत शिजवा. साधारण 5-7 मिनिटांत भाजी शिजली जाईल. त्यानंतर त्यात 6 अंडी फोडून ती वितळेपर्यंत शिजवा. त्यानंतर गॅस बंद करून थंड होण्यासाठी बाजूला ठेवा.

Advertisement

तोपर्यंत पिठाचे छोटे रोल करा आणि लहान आणि पातळ चपात्यासारखे लाटून घ्या.

Advertisement

अंड्याचे मिश्रण चपातीवर ठेवा आणि समोशाप्रमाणे त्रिकोणी आकार द्या. चपातीच्या काठावर थोडेसे पाणी लावून समोसे बंद करा. असे अनेक समोसे बनवा. नंतर कढईत तेल गरम करून तयार समोसे गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत तळून घ्या. अंड्याचा समोसा तयार आहे. गरमागरम चटणी आणि चहासोबत सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply