Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. आयआयटी बीएचयूच्या विद्यार्थ्यांना मिळाले इतके वार्षिक पॅकेज.. आकडा पाहून व्हाल थक्क

मुंबई : वाराणसी (उत्तर प्रदेश) येथील आयआयटी बीएचयूने Indian Institute of Technology (BHU) कॅम्पस प्लेसमेंट प्रक्रियेत आयआयटी कानपूर आणि आयआयएम अहमदाबादला मागे टाकले आहे. IIT BHU मध्ये सर्वाधिक 1143 विद्यार्थ्यांना कंपन्यांकडून ऑफर मिळाल्या. यामध्ये सर्वाधिक वार्षिक 2.16 कोटींचे पॅकेज मिळाले, तर यावेळी IIT कानपूरमध्ये कॅम्पस प्लेसमेंटमध्ये जास्तीत जास्त एका विद्यार्थ्याला 2 कोटींचे पॅकेज मिळाले.

Advertisement

यावेळी 1323 विद्यार्थ्यांनी IIT BHU च्या ट्रेनिंग आणि प्लेसमेंट सेलद्वारे 1 डिसेंबरपासून सुरू होणाऱ्या कॅम्पस प्लेसमेंटसाठी नोंदणी केली आहे. आतापर्यंत सुरू असलेल्या या प्रक्रियेत 1143 विद्यार्थ्यांना देश-विदेशातील नामांकित कंपन्यांनी ऑफर दिली आहे.

Advertisement

प्लेसमेंट सेलचे प्रभारी प्राध्यापक प्रा. अनिल अग्रवाल म्हणाले की, यावेळी 975 विद्यार्थ्यांनी IIT BHU मध्ये ऑफर स्वीकारली आहे. लवकरच आणखी 200 विद्यार्थ्यांना ऑफर मिळेल. असे 14 विद्यार्थी आहेत ज्यांनी 40 लाखांहून अधिक वार्षिक पॅकेजसह नोकरी सोडली आहे. यापेक्षा जास्त पॅकेजवर त्याला नोकरी मिळाली.

Advertisement

गेल्या वर्षीच्या तुलनेत यावेळी अधिक प्लेसमेंट झाली. गेल्या वर्षी 177 कंपन्यांनी 602 ऑफर्स दिल्या होत्या. शुक्रवारी पेटीएम, सिप्ली, सॉकजेन, पेपल, ओयो, टाटा स्टील, अॅक्सिस बँक आणि जिओने विद्यार्थ्यांच्या मुलाखती घेतल्या, असे त्यांनी सांगितले.

Advertisement

IIT च्या ट्रेनिंग आणि प्लेसमेंट सेलच्या देखरेखीखाली चालू असलेल्या कॅम्पस प्लेसमेंटसाठी या वर्षी एकूण 1365 विद्यार्थ्यांनी नोंदणी केली होती. त्यानुसार मुलाखतीची प्रक्रिया सुरू आहे. प्रक्रिया जसजशी पुढे जात आहे, तसतसा विद्यार्थ्यांचा उत्साहही वाढत आहे.

Advertisement

शासकीय महिला पॉलिटेक्निकचे नवीन संकेतस्थळ सुरू केले. तंत्रशिक्षण मंत्री जितिन प्रसाद यांनी सुंदरपूर येथील सरकारी महिला पॉलिटेक्निकची नवीन वेबसाइट लॉन्च केली. या वेबसाइटच्या माध्यमातून संस्थेशी संबंधित प्रत्येक माहिती मिळणार आहे. संपूर्ण आयटी सोल्युशन्सने तयार केलेल्या वेबसाईटच्या निर्मितीनंतर आता विद्यार्थिनींना संस्थेतील प्लेसमेंट, कार्यक्रम, शिक्षक आदी माहितीसाठी भटकंती करावी लागणार नाही.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply