Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो : नऊ वर्षांचा मुलगा सोशल मीडियावर करत होता असे कृत्य पोलिसही झाले थक्क

नवी दिल्ली : नवी दिल्लीतील एका शाळेतील एक नऊ वर्षांचा मुलगा सोशल मीडियावर असे काही कृत्य करत होता कि माहिती समोर आल्यावर पोलिसही झाले थक्क

Advertisement

आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे हे ऐकायला विचित्र वाटेल पण हे खरे आहे. नऊ वर्षांच्या मुलाचा अश्लील व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल करत असे. याप्रकरणी निजामुद्दीन पोलिस ठाण्यातील पोलिसांनी मुलाची त्याच्या घरी जाऊन चौकशी केल्याचे सांगण्यात येत आहे. दिल्ली पोलिसांच्या ऑपरेशन मासूम अंतर्गत ही बाब समोर आली आहे. ऑपरेशन मासूम अंतर्गत आणखी 97 जणांवर कारवाई करण्यात आली.

Advertisement

दक्षिण-पूर्व जिल्ह्यातील एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, तो मुलगा दक्षिण दिल्लीतील एका नामांकित शाळेत शिकतो आणि तो फक्त नऊ वर्षांचा आहे. यासाठी मुलाने वडिलांचा मोबाईल वापरल्याचे सांगितले जात आहे. त्याने ई-मेल आयडी तयार करून अश्लील व्हिडिओ सोशल मीडियावर टाकला. हा अश्लील व्हिडिओ कुठून तरी मुलाकडे आला होता. मुलाचे वडील कमी शिकलेले आहेत. त्यामुळे वडील कमी शिकलेले असल्याचा फायदा मुलाने घ्यायचा. याबाबत NCMEC या अमेरिकन एनजीओने निजामुद्दीन पोलिस ठाण्यात तक्रार दिली होती. याप्रकरणी मुलाची चौकशी करण्यात आल्याचे पोलीस सूत्रांनी सांगितले.

Loading...
Advertisement

नॅशनल सेंटर फॉर मिसिंग अँड एक्स्प्लॉयटेड चिल्ड्रन (NCMEC) या यूएसस्थित खासगी संस्थेने सोशल मीडियावर केलेल्या निगराणीखाली ही बाब समोर आली आहे. NCMEC सोशल मीडियावर चाइल्ड पोर्नोग्राफीवर लक्ष ठेवते आणि अशी प्रकरणे समोर आल्यावर संबंधित देशाला कळवते. NCMEC ने मुलाची बाब NCRB ला सांगितली आणि NCRB ने ही माहिती दिल्ली पोलिसांना दिली. याप्रकरणी दिल्ली पोलीस तपास करत आहेत.

Advertisement

चाइल्ड पोर्नोग्राफीबाबत दिल्ली पोलिस ऑपरेशन मासूम राबवत आहेत. बाल पोर्नोग्राफीपासून संरक्षण करण्यासाठी दिल्ली पोलिसांच्या स्पेशल सेलचे IFSO सर्व जिल्हा पोलिसांच्या सहकार्याने ऑपरेशन मासूम चालवत आहे. नॅशनल क्राइम रेकॉर्ड ब्युरो (NCRB) कडून विशेष सेलच्या IFSC द्वारे बालगुन्हेगारी सामग्रीशी संबंधित उल्लंघनांची माहिती प्राप्त होते. सोशल मीडियावर नजर ठेवणाऱ्या एनसीएमईसी या खासगी संस्थेने एनसीआरबीची माहिती दिली आहे.

Advertisement

NCMEC ने Facebook, Instagram यासह इतर सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मशी करार केला आहे. जेव्हा जेव्हा तिला सोशल मीडियावर मुलांबद्दल कोणतेही अश्लील साहित्य आढळते तेव्हा ती लाल झेंडा लावते. ती त्याचा आयपी अॅड्रेस शोधते आणि मग तो संबंधित देशाला किंवा राज्याला देते. याअंतर्गत दिल्ली पोलिसांनी ऑपरेशन मासूम सुरू केले असून ऑपरेशन मासूम अंतर्गत दिल्ली पोलिसांच्या विविध पोलिस ठाण्यात 100 हून तक्रारी आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply